ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | miconazole nitrate |
| ชื่อทางการค้า : | NIKARIN ORAL GEL |
| รูปแบบ : | oral gel |
| ความแรง : | 2%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | ที.โอ.เคมีคอลส์ (1979) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 301/35 |
| ชื่อสารสำคัญ : | omeprazole |
| ชื่อทางการค้า : | NOCID |
| รูปแบบ : | enteric-coated capsule |
| ความแรง : | 20 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บางกอกแล็ป แอนด์ คอสเมติค จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 787/41 |
| ชื่อสารสำคัญ : | omeprazole |
| ชื่อทางการค้า : | NYCACID |
| รูปแบบ : | enteric-coated capsule |
| ความแรง : | 20 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เบสซี่แอรอน จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 14/58 |
| ชื่อสารสำคัญ : | esomeprazole |
| ชื่อทางการค้า : | NEXIUM (20 MG.) |
| รูปแบบ : | enteric-coated tablet |
| ความแรง : | 20 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | แอสตร้าเซนเนก้า (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 2/56(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | esomeprazole |
| ชื่อทางการค้า : | NEXIUM (40 MG.) |
| รูปแบบ : | enteric-coated tablet |
| ความแรง : | 40 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | แอสตร้าเซนเนก้า (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 3/56(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | esomeprazole |
| ชื่อทางการค้า : | NEXIUM |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 40 mg/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | แอสตร้าเซนเนก้า (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 204/47(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | sodium bicarbonate+dill water |
| ชื่อทางการค้า : | NANAKID |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | (0.05 G+0.18 ML)/5 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | ไทย พี.ดี.เคมีคอล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 740/28 |
| ชื่อสารสำคัญ : | metoclopramide hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | NAUSIL INJECTION |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 5 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | สยามเภสัช จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 952/29 |
| ชื่อสารสำคัญ : | metoclopramide hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | NAUSIL TABLET |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 10 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | สยามเภสัช จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 647/29 |
| ชื่อสารสำคัญ : | macrogol |
| ชื่อทางการค้า : | NIFLEC |
| รูปแบบ : | oral powder |
| ความแรง : | 118 gm/1 sachet |
| ผู้รับอนุญาต : | ไทยเมจิฟาร์มาซิวติคัล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 1/50(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | nystatin |
| ชื่อทางการค้า : | NYST ORAL |
| รูปแบบ : | oral suspension |
| ความแรง : | 100,000 UNITS/1 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | คอนติเนนเติล-ฟาร์ม จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 55/47 |
| ชื่อสารสำคัญ : | loperamide hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | NOXZY |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 2 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | กรุงเทพฯฟามาซี, ห้างหุ้นส่วนจำกัด ห้างขายยา |
| เลขทะเบียน : | 1A 1977/28 |
