ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | melphalan |
| ชื่อทางการค้า : | MELPHALAN 50 MG POWDER FOR SOLUTION FOR INJECTION/INFUSION |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แคมเบอร์ ฟาร์มาซูติคอล จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 6/66(P) |
| ชื่อสารสำคัญ : | meningococcus, tetravalent purified polysaccharides antigen conjugated |
| ชื่อทางการค้า : | MenQuadfi |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ซาโนฟี่ ปาสเตอร์ จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 2C 11/66(NBC) |
| ชื่อสารสำคัญ : | amoxicillin trihydrate+potassium clavulanate |
| ชื่อทางการค้า : | MANCLAMINE 457 |
| รูปแบบ : | dry syrup |
| ความแรง : | |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ที. แมน ฟาร์มา จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 2A 81/66 |
| ชื่อสารสำคัญ : | montelukast sodium |
| ชื่อทางการค้า : | MONTEK LOTUS |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท โลตัส ฟาร์มาซูติคอล (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 15074/66(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | orphenadrine+paracetamol |
| ชื่อทางการค้า : | MYOGESIC-B |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท นิวไลฟ์ฟาร์ม่า จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 2A 4/60(E) |
| ชื่อสารสำคัญ : | orphenadrine+paracetamol |
| ชื่อทางการค้า : | MYOGESIC-O |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท นิวไลฟ์ฟาร์ม่า จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 2A 5/60(E) |
| ชื่อสารสำคัญ : | orphenadrine+paracetamol |
| ชื่อทางการค้า : | MYOGESIC-G |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท นิวไลฟ์ฟาร์ม่า จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 2A 6/60(E) |
| ชื่อสารสำคัญ : | ispaghula (psylla seeds) |
| ชื่อทางการค้า : | MUCILIN SF |
| รูปแบบ : | oral powder |
| ความแรง : | |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เบอร์ลินฟาร์มาซูติคอลอินดัสตรี้ จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 7/67(E) |
| ชื่อสารสำคัญ : | ispaghula (psylla seeds) |
| ชื่อทางการค้า : | MUCILIN ORANGE FLAVOUR |
| รูปแบบ : | oral powder |
| ความแรง : | |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เบอร์ลินฟาร์มาซูติคอลอินดัสตรี้ จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 8/67(E) |
| ชื่อสารสำคัญ : | desmopressin acetate |
| ชื่อทางการค้า : | MINIRIN MELT (ORAL LYOPHILISATES 60 MCG) |
| รูปแบบ : | sublingual tablet |
| ความแรง : | |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เฟอร์ริ่ง ฟาร์มาซูติคัลส์ จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 75/52(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | desmopressin acetate |
| ชื่อทางการค้า : | MINIRIN MELT (ORAL LYOPHILISATES 120 MCG) |
| รูปแบบ : | sublingual tablet |
| ความแรง : | |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เฟอร์ริ่ง ฟาร์มาซูติคัลส์ จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 136/58(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | metronidazole |
| ชื่อทางการค้า : | METRIS |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | |
| ผู้รับอนุญาต : | ห้างหุ้นส่วนจำกัด ภิญโญฟาร์มาซี |
| เลขทะเบียน : | 1C 42/66 |
