ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | metformin hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | MAXFORMIN-500 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ฟีฮาแล็บ จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 121/66 |
| ชื่อสารสำคัญ : | sitagliptin |
| ชื่อทางการค้า : | MANIPTIN 50 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ที. แมน ฟาร์มา จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 46/66(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | sitagliptin |
| ชื่อทางการค้า : | MANIPTIN 100 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ที. แมน ฟาร์มา จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 47/66(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | iron, Vitamin B-complex, vitamin C, folic acid and calcium salt |
| ชื่อทางการค้า : | MORREX |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ยูเมด้า จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 2A 76/66 |
| ชื่อสารสำคัญ : | mometasone furoate |
| ชื่อทางการค้า : | MOMESONE (CREAM 0.1%) |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท สยามเภสัช จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 35/66(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | human menopausal gonadotrophin (menotrophin) |
| ชื่อทางการค้า : | MENOPUR (pre-filled pen) |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เฟอร์ริ่ง ฟาร์มาซูติคัลส์ จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 11/66(NBC) |
| ชื่อสารสำคัญ : | dolutegravir |
| ชื่อทางการค้า : | MYLTEGA DT |
| รูปแบบ : | orodispersible tablet |
| ความแรง : | |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ซาย ฟาร์มา จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 15/66(NC) |
| ชื่อสารสำคัญ : | bortezomib |
| ชื่อทางการค้า : | MYBORTE |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ด็อกเตอร์ เรดดี้ส์ แลบบอราทอรี่ส์ (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 40/66(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | mycophenolate sodium |
| ชื่อทางการค้า : | MUREST-DR 180 |
| รูปแบบ : | SR tablet |
| ความแรง : | |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท บีเจซี เฮลท์แคร์ จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 33/66(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | mycophenolate sodium |
| ชื่อทางการค้า : | MUREST-DR 360 |
| รูปแบบ : | SR tablet |
| ความแรง : | |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท บีเจซี เฮลท์แคร์ จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 34/66(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | phenylephrine+paracetamol |
| ชื่อทางการค้า : | MACROTAP-N |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แมคโครฟาร์ จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 2A 75/66 |
| ชื่อสารสำคัญ : | methylene blue |
| ชื่อทางการค้า : | METHYLENE BLUE INJECTION, USP |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท โอลิค (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 5/66(E) |
