ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | furazolidone+kaolin+pectin |
| ชื่อทางการค้า : | FUROPINE SUSPENSION |
| รูปแบบ : | oral suspension |
| ความแรง : | (50 MG+3 G+150 MG)/15 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | บี.เอม.ฟาร์มาซี จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 1135/28 |
| ชื่อสารสำคัญ : | furazolidone+kaolin+pectin |
| ชื่อทางการค้า : | FULIN |
| รูปแบบ : | oral suspension |
| ความแรง : | (50 MG+3 G+225 MG)/15 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | เอเชี่ยนยูเนียนแล็บบอราตอรี่ส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 112/31 |
| ชื่อสารสำคัญ : | furazolidone |
| ชื่อทางการค้า : | FURAZOLIDONE |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 100 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | แหลมทองการแพทย์ จำกัด, บริษัทโรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 76/29 |
| ชื่อสารสำคัญ : | furazolidone |
| ชื่อทางการค้า : | FURAZOLIDONE TABLETS |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 100 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | พัฒนาการเภสัช, ห้างหุ้นส่วนจำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 1930/29 |
| ชื่อสารสำคัญ : | furazolidone |
| ชื่อทางการค้า : | FURAZOLIDONE 100 MG. |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 100 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | อินแพคฟาร์มา จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 2712/29 |
| ชื่อสารสำคัญ : | nifuroxazide |
| ชื่อทางการค้า : | FUNIDE |
| รูปแบบ : | oral suspension |
| ความแรง : | 218 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | เลิศสิงห์เภสัชกรรม , ห้างหุ้นส่วนจำกัดโรงงาน |
| เลขทะเบียน : | 1A 19/49 |
| ชื่อสารสำคัญ : | nifuroxazide |
| ชื่อทางการค้า : | FUROX |
| รูปแบบ : | oral suspension |
| ความแรง : | 218 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ไทยนครพัฒนา จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 245/50 |
| ชื่อสารสำคัญ : | creosote+citrus unshiu peel+gambir+glycyrrhiza+phellodendron bark |
| ชื่อทางการค้า : | FISHER BEAR PILLS |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | - |
| ผู้รับอนุญาต : | แมคโครฟาร์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 86/46 |
| ชื่อสารสำคัญ : | phenyl salicylate+menthol+belladonna+creosote+cinnamon+clove+glycyrrhiza |
| ชื่อทางการค้า : | FISHING PILL IV |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | - |
| ผู้รับอนุญาต : | ลี้บ้วนซัว (ตราตกเบ็ด), ห้างหุ้นส่วนจำกัด ห้างขายยา |
| เลขทะเบียน : | 2A 172/30 |
| ชื่อสารสำคัญ : | metformin hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | FORMIN - 500 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 500 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | สหแพทย์เภสัช จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A97/54 |
| ชื่อสารสำคัญ : | metformin hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | FORMON |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 500 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เอช.เค.ฟาร์มาซูติคอล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 241/58 |
| ชื่อสารสำคัญ : | dapagliflozin |
| ชื่อทางการค้า : | FORXIGA (10 MG FILM - COATED TABLETS) |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 10 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | แอสตร้าเซนเนก้า (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 64/57(N) |
