ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | anidulafungin |
| ชื่อทางการค้า : | ERAXIS |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 100 mg/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | ไฟเซอร์ (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 16/54(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | ethionamide |
| ชื่อทางการค้า : | ETON-250 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 250 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ยูเมด้า จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 122/45 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ethambutol hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | ETHAM-400 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 400 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | พอนด์ เคมีคอล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 565/28 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ethambutol hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | ETHAM - 500 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 500 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | พอนด์ เคมีคอล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 349/51 |
| ชื่อสารสำคัญ : | aciclovir |
| ชื่อทางการค้า : | ENTIR 400 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 400 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ยูนีซัน จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 823/40 |
| ชื่อสารสำคัญ : | entecavir |
| ชื่อทางการค้า : | ENCAVIR |
| รูปแบบ : | oral solution |
| ความแรง : | 0.05 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ไบโอแลป จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 3/60(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | efavirenz |
| ชื่อทางการค้า : | EFAMAT 200 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 200 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ซาย ฟาร์มา จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 34/56(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | efavirenz |
| ชื่อทางการค้า : | EFAVIRENZ TABLETS (600 MG) |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 600 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | องค์การเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 23/58(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | efavirenz |
| ชื่อทางการค้า : | EFAMAT |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 600 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ซาย ฟาร์มา จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 108/60(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | rilpivirine |
| ชื่อทางการค้า : | EDURANT |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 25 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | แจนเซ่น-ซีแลก จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 111/56(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | Enquine Rabies Immunoglobulin (ERIG) |
| ชื่อทางการค้า : | EQUIRAB |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 1000 iu/5ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ไบโอเนท - เอเชีย จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 1/61(B) |
| ชื่อสารสำคัญ : | hepatitis B, purified antigen |
| ชื่อทางการค้า : | ENGERIX-B |
| รูปแบบ : | suspensions for injections or infusions |
| ความแรง : | 20 mcg/1ml |
| ผู้รับอนุญาต : | แกล็กโซสมิทไคล์น (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 963/29 |
