ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | magnesium hydroxide |
| ชื่อทางการค้า : | EMULAX MILK OF MAGNESIA |
| รูปแบบ : | oral suspension |
| ความแรง : | 1.2 gm/15 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | อังกฤษตรางู (แอล.พี.) จำกัด , บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 555/50 |
| ชื่อสารสำคัญ : | aluminium hydroxide+magnesium hydroxide+simethicone |
| ชื่อทางการค้า : | ESTACID GEL |
| รูปแบบ : | oral suspension |
| ความแรง : | (900 MG+400 MG+70 MG)/15 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | เคมีภัณฑ์ เมดิคอล จำกัด, บริษัท โรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 2A 57/55 |
| ชื่อสารสำคัญ : | sodium bicarbonate+sodium carbonate+citric acid |
| ชื่อทางการค้า : | ENO (ORANGE FLAVOURED) FRUIT SALT |
| รูปแบบ : | effervescent powder |
| ความแรง : | Per sachet: Na bicarbonate 1.96 g, Na carbonate 0.43 g, citric acid 1.85 g |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เฮลีออน คอนซูมเมอร์ เฮลธ์ (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 2C 21/59 |
| ชื่อสารสำคัญ : | sodium bicarbonate+sodium carbonate+citric acid |
| ชื่อทางการค้า : | ENO (LEMON FLAVOURED) FRUIT SALT |
| รูปแบบ : | effervescent powder |
| ความแรง : | Per sachet: Na bicarbonate 1.96 g, Na carbonate 0.43 g, citric acid 1.85 g |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เฮลีออน คอนซูมเมอร์ เฮลธ์ (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 2C 22/59 |
| ชื่อสารสำคัญ : | sodium bicarbonate+sodium carbonate+citric acid |
| ชื่อทางการค้า : | ENO (ORANGE FLAVOURED) |
| รูปแบบ : | effervescent powder |
| ความแรง : | Per sachet: Na bicarbonate 1.96 g, Na carbonate 0.43 g, citric acid 1.85 g |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เฮลีออน คอนซูมเมอร์ เฮลธ์ (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 2C 30/59 |
| ชื่อสารสำคัญ : | sodium bicarbonate+sodium carbonate+citric acid |
| ชื่อทางการค้า : | ENO (LEMON FLAVOURED) |
| รูปแบบ : | effervescent powder |
| ความแรง : | Per sachet: Na bicarbonate 1.96 g, Na carbonate 0.43 g, citric acid 1.85 g |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เฮลีออน คอนซูมเมอร์ เฮลธ์ (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 2C 35/59 |
| ชื่อสารสำคัญ : | omeprazole |
| ชื่อทางการค้า : | EUCID (CAPSULES) |
| รูปแบบ : | enteric-coated capsule |
| ความแรง : | 20 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เกร๊ทเตอร์ฟาร์ม่า จำกัด, บริษัท โรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 197/47 |
| ชื่อสารสำคัญ : | butylscopolamine(hyoscine-n-butylbromide) |
| ชื่อทางการค้า : | EUROZINE |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 20 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | เวสโก ฟาร์มาซูติคอล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 3/42 |
| ชื่อสารสำคัญ : | domperidone maleate |
| ชื่อทางการค้า : | EMEX |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 10 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ไทยนครพัฒนา จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 838/42 |
| ชื่อสารสำคัญ : | Liver therapy |
| ชื่อทางการค้า : | ESSIVER |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | - |
| ผู้รับอนุญาต : | ฟาร์มาแลนด์ (1982) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2C 29/51 |
| ชื่อสารสำคัญ : | Phospholipids from Soybeans |
| ชื่อทางการค้า : | ESSENTIALE FORTE 300 MG |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 300 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ดีเคเอสเอช (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 117/50 |
| ชื่อสารสำคัญ : | Phospholipids from Soybeans |
| ชื่อทางการค้า : | EPL-300 |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 300 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ฟาร์มาแลนด์ (1982) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 19/61 |
