ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | metformin hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | DM-MIN 500 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 500 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท มิลลิเมด บีเอฟเอส จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 45/67 |
| ชื่อสารสำคัญ : | metformin hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | DM-MIN 850 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 850 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท มิลลิเมด บีเอฟเอส จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 46/67 |
| ชื่อสารสำคัญ : | cyproterone+ethinylestradiol |
| ชื่อทางการค้า : | DIANE-35 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 2 MG+35 MCG |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ไบเออร์ไทย จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 2C 1/67 |
| ชื่อสารสำคัญ : | dutasteride |
| ชื่อทางการค้า : | DUTRIDE |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 0.5 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ฟาร์มาแลนด์ (1982) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 45/67(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | doripenem |
| ชื่อทางการค้า : | DOPINEM |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 500 mg/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ส.เจริญเภสัชเทรดดิ้ง จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 15041/67(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | clindamycin hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | DALACIN (CAPSULES 300 MG) |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 300 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ไฟเซอร์ (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 14/67 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ibuprofen |
| ชื่อทางการค้า : | DURAN |
| รูปแบบ : | film coated tablet |
| ความแรง : | 600 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ไทยนครพัฒนา จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 48/67 |
| ชื่อสารสำคัญ : | donepezil |
| ชื่อทางการค้า : | DONEPEZIL HYDROCHLORIDE OD TABLETS 10 MG 'MEIJI' |
| รูปแบบ : | orodispersible tablet |
| ความแรง : | 10 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ไทยเมจิฟาร์มาซิวติคัล จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 25/67(E) |
| ชื่อสารสำคัญ : | delamanid |
| ชื่อทางการค้า : | DELTYBA 50 MG FILM-COATED TABLETS |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 50 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ไทยโอซูก้า จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 15049/67(NC) |
| ชื่อสารสำคัญ : | dasatinib |
| ชื่อทางการค้า : | DASATINIB STADA 70 MG |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 70 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท สตาดา (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 15060/67(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | dasatinib |
| ชื่อทางการค้า : | DASATINIB STADA 50 MG |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 50 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท สตาดา (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 15059/67(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | xylometazoline |
| ชื่อทางการค้า : | DENOX 0.05% SPRAY |
| รูปแบบ : | nasal spray |
| ความแรง : | 0.5 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท มิลลิเมด จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 81/67 |
