ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | dexmedetomidine |
| ชื่อทางการค้า : | DEXMEDETOMIDINE B. BRAUN 100 MICROGRAM/ML CONCENTRATE FOR SOLUTION FOR INFUSION |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท บี.บราวน์ (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 15060/66(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | dexmedetomidine |
| ชื่อทางการค้า : | DEXMEDETOMIDINE INJECTION |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | |
| ผู้รับอนุญาต : | ห้างหุ้นส่วนจำกัด ภิญโญฟาร์มาซี |
| เลขทะเบียน : | 1C 76/66(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | Devil's Claw Extract |
| ชื่อทางการค้า : | DEVIL'S CLAW 400 MG TABLET |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เมก้า ไลฟ์ไซแอ็นซ์ จำกัด (มหาชน) |
| เลขทะเบียน : | 1A 14/66(E) |
| ชื่อสารสำคัญ : | diclofenac potassium |
| ชื่อทางการค้า : | DIFAZT SOFT GEL |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 50 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แมคโครฟาร์ จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 145/66 |
| ชื่อสารสำคัญ : | desloratadine |
| ชื่อทางการค้า : | DESTA |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 5 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แมคโครฟาร์ จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 15091/66(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | decitabine |
| ชื่อทางการค้า : | DECINJET |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เอ พี แอล ฟาร์มาไทย |
| เลขทะเบียน : | 1C 15066/66(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | benzydamine |
| ชื่อทางการค้า : | DIFFLAM ANTI-INFLAMMATORY LOZENGES SUGAR FREE LEMON |
| รูปแบบ : | lozenge |
| ความแรง : | |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ไอโนวา ฟาร์มา (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 27/66 |
| ชื่อสารสำคัญ : | lactulose |
| ชื่อทางการค้า : | DUPHALAC FRUIT |
| รูปแบบ : | oral solution |
| ความแรง : | 66.7 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แอ๊บบอต ลาบอแรตอรีส จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 6/67 |
| ชื่อสารสำคัญ : | dexamethasone sodium phosphate |
| ชื่อทางการค้า : | DEXA INJ. |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 4 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ห้างหุ้นส่วนจำกัด ภิญโญฟาร์มาซี |
| เลขทะเบียน : | 1C 3/67 |
| ชื่อสารสำคัญ : | docetaxel |
| ชื่อทางการค้า : | DOCETAXEL INJECTION 10 MG/ML |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 10 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เวียร์ทริศ ฟาร์มาซูติคอล (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 7/67(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | serratiopeptidase |
| ชื่อทางการค้า : | DANZEN TABLETS |
| รูปแบบ : | enteric-coated tablet |
| ความแรง : | 5 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท อินเตอร์ไทย ฟาร์มาซูติเคิ้ล แมนูแฟคเจอริ่ง จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 14/61(E) |
| ชื่อสารสำคัญ : | benzydamine |
| ชื่อทางการค้า : | DIFFLAM FOR CHILDREN THROAT SPRAY (1.5 MG/ML) |
| รูปแบบ : | throat spray |
| ความแรง : | 1.5 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ไอโนวา ฟาร์มา (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 15/67 |
