ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | diclofenac sodium |
| ชื่อทางการค้า : | DINFLONAC SR 100 |
| รูปแบบ : | SR tablet |
| ความแรง : | 100 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ห้างหุ้นส่วนจำกัด จีไอเอส ฟาร์มา |
| เลขทะเบียน : | 1C 21/65 |
| ชื่อสารสำคัญ : | diclofenac |
| ชื่อทางการค้า : | DIGESIC GEL |
| รูปแบบ : | gel |
| ความแรง : | 1%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท โอสถอินเตอร์ แลบบอราทอรีส์ จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 31/65(E) |
| ชื่อสารสำคัญ : | desflurane |
| ชื่อทางการค้า : | DESFLO |
| รูปแบบ : | liquid preparation for inhalation |
| ความแรง : | 100 ml/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แบรนท์ ไบโอเทค จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 15230/65(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | desvenlafaxine |
| ชื่อทางการค้า : | DESFOXINE (EXTENDED-RELEASE TABLET) 50 MG |
| รูปแบบ : | SR tablet |
| ความแรง : | 50 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท สยามเภสัช จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 40/65(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | miconazole nitrate |
| ชื่อทางการค้า : | DAKTARIN |
| รูปแบบ : | oral gel |
| ความแรง : | 2%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท จอห์นสัน แอนด์ จอห์นสัน (ไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 15295/65 |
| ชื่อสารสำคัญ : | clotrimazole |
| ชื่อทางการค้า : | DENNA CREAM |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 1%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ฮีโร่มัยซิน ฟาร์ม่า จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 399/65 |
| ชื่อสารสำคัญ : | drospirenone+ethinylestradiol |
| ชื่อทางการค้า : | DELSIA |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 3 MG+30 MCG |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แรนแบ็กซี่ (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 2C 9/65(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | lamivudine, tenofovir disoproxil and doravirine |
| ชื่อทางการค้า : | DELSTRIGO |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 300 MG+300 MG+100 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เอ็มเอสดี (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 2C 9/65(NC) |
| ชื่อสารสำคัญ : | desloratadine |
| ชื่อทางการค้า : | DESLORA |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 5 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท สหแพทย์เภสัช จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 58/65(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | desloratadine |
| ชื่อทางการค้า : | DESLORA SYRUP |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | 0.5 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท สหแพทย์เภสัช จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 1/66(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | glibenclamide |
| ชื่อทางการค้า : | DIABEC TABLET |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 5 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ไทยแจแปนแลบบอเรเตอรี่ส์ จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 26/66 |
| ชื่อสารสำคัญ : | glucose |
| ชื่อทางการค้า : | D-5-W |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 5 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เอเบิ้ล เมดิคอล จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 9/66 |
