ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | dasatinib |
| ชื่อทางการค้า : | DASATINIB SANDOZ (50 MG) |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 50 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | แซนดอส (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 31/65(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | dasatinib |
| ชื่อทางการค้า : | DASATINIB SANDOZ (70 MG) |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 70 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | แซนดอส (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 32/65(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | dasatinib |
| ชื่อทางการค้า : | DASATINIB LOTUS 50 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 50 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท โลตัส ฟาร์มาซูติคอล (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 15086/65(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | dasatinib |
| ชื่อทางการค้า : | DASATINIB LOTUS 70 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 70 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท โลตัส ฟาร์มาซูติคอล (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 15087/65(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | diacerein |
| ชื่อทางการค้า : | DIACERIC |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 50 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท มิลลิเมด บีเอฟเอส จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 15161/65(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | Dimenhydrinate (Diphenhydramine Theoclate) |
| ชื่อทางการค้า : | DIMENO SYRUP |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | 15 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท โรงงานเภสัชอุตสาหกรรม เจเอสพี (ประเทศไทย) จำกัด (มหาชน) |
| เลขทะเบียน : | 1A 143/65 |
| ชื่อสารสำคัญ : | dexamethasone+levofloxacin |
| ชื่อทางการค้า : | DUCRESSA |
| รูปแบบ : | eye drop |
| ความแรง : | (1 MG+5 MG)/1 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | ซันเท็น (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2C 7/65(NC) |
| ชื่อสารสำคัญ : | povidone-iodine |
| ชื่อทางการค้า : | DESAVPOV GARGLE |
| รูปแบบ : | cleansing preparation |
| ความแรง : | 10 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แมคโครฟาร์ จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 332/65 |
| ชื่อสารสำคัญ : | dicloxacillin sodium |
| ชื่อทางการค้า : | DOROX |
| รูปแบบ : | dry syrup |
| ความแรง : | 125 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เอ็ม แอนด์ เอ็ช แมนูแฟคเจอริ่ง จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 301/65 |
| ชื่อสารสำคัญ : | dicloxacillin sodium |
| ชื่อทางการค้า : | DIZACLOX 250 |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 250 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัทห้างขายยา ตราเจ็ดดาว จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 352/65 |
| ชื่อสารสำคัญ : | lamivudine, tenofovir disoproxil and dolutegravir |
| ชื่อทางการค้า : | DOLUTEGRAVIR, LAMIVUDINE AND TENOFOVIR DISOPROXIL FUMARATE TABLETS 50 MG/300 MG/300 MG |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 300 MG+300 MG+50 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แคมเบอร์ ฟาร์มาซูติคอล จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 2C 6/65(NC) |
| ชื่อสารสำคัญ : | docetaxel |
| ชื่อทางการค้า : | DOCETAXEL INJECTION 40 MG/ML |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 40 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เวียร์ทริศ ฟาร์มาซูติคอล (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 67/65(NG) |
