ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | phenytoin sodium |
| ชื่อทางการค้า : | DILANTIN (READY-MIXED) |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 50 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | เวียร์ทริศ (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 3/63 |
| ชื่อสารสำคัญ : | dexamethasone sodium phosphate |
| ชื่อทางการค้า : | DEXA INJECTION |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 4 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท สามัคคีเภสัช จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 33/63 |
| ชื่อสารสำคัญ : | doxycycline hyclate |
| ชื่อทางการค้า : | DOXYCYCLINE |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 100 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | พอนด์ เคมีคอล จำกัด , บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 43/63 |
| ชื่อสารสำคัญ : | cisplatin |
| ชื่อทางการค้า : | DBL CISPLATIN INJECTION |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 1 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ไฟเซอร์ (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 8/63 |
| ชื่อสารสำคัญ : | timolol+dorzolamide |
| ชื่อทางการค้า : | DORSOLIM |
| รูปแบบ : | eye drop |
| ความแรง : | (5 MG+20 MG)/1 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท มิลลิเมด บีเอฟเอส จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 2A 1/63(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | benzalkonium |
| ชื่อทางการค้า : | DC - 10 |
| รูปแบบ : | cleansing preparation |
| ความแรง : | 10 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เบสซี่แอรอน จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 86/63 |
| ชื่อสารสำคัญ : | azelastine hydrochloride+fluticasone propionate |
| ชื่อทางการค้า : | DYMISTA |
| รูปแบบ : | nasal spray |
| ความแรง : | (125 MCG+50 MCG)/1 DOSE |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เวียร์ทริศ ฟาร์มาซูติคอล (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 2C 19/60(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | aciclovir sodium |
| ชื่อทางการค้า : | DBL ACICLOVIR INTRAVENOUS INFUSION |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 250 mg/10 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ไฟเซอร์ (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 66/62 |
| ชื่อสารสำคัญ : | diquafosol sodium |
| ชื่อทางการค้า : | DIQUAS-S |
| รูปแบบ : | eye drop |
| ความแรง : | 3 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ซันเท็น (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 37/62(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | lidocaine hydrochloride+epinephrine |
| ชื่อทางการค้า : | DRONIL-A 1% |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | (1 G+0.5 MG)/100 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | เอ็ม แอนด์ เอ็ช แมนูแฟคเจอริ่ง จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 54/62 |
| ชื่อสารสำคัญ : | lidocaine hydrochloride+epinephrine |
| ชื่อทางการค้า : | DRONIL-A 2% |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | (2 G+0.5 MG)/100 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | เอ็ม แอนด์ เอ็ช แมนูแฟคเจอริ่ง จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 55/62 |
| ชื่อสารสำคัญ : | disulfiram |
| ชื่อทางการค้า : | DIRAM |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 500 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ยูเมด้า จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 166/62 |
