ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | brinzolamide |
| ชื่อทางการค้า : | AZOPT |
| รูปแบบ : | eye drop |
| ความแรง : | 10 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | โนวาร์ตีส (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 78/60(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | timolol maleate |
| ชื่อทางการค้า : | ARCHIMOL |
| รูปแบบ : | eye drop |
| ความแรง : | 5 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ที.พี.ดรัก แลบบอราทอรี่ส์(1969) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 244/50 |
| ชื่อสารสำคัญ : | timolol+brinzolamide |
| ชื่อทางการค้า : | AZARGA (EYE DROPS, SUSPENSION) |
| รูปแบบ : | eye drop |
| ความแรง : | (5 MG+10 MG)/1 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | โนวาร์ตีส (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2C 24/60(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | atropine sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | ALCON ATROPINE 1% |
| รูปแบบ : | eye drop |
| ความแรง : | 10 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | อัลคอน แลบอราทอรีส์ (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 77/61 |
| ชื่อสารสำคัญ : | antazoline hydrochloride+tetrahydrozoline hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | ANTAZALLERGE R (EYE DROPS) |
| รูปแบบ : | eye drop |
| ความแรง : | (0.5 MG+0.4 MG)/1 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | สยามเภสัช จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 272/40 |
| ชื่อสารสำคัญ : | antazoline hydrochloride+tetrahydrozoline hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | ALLERGIS |
| รูปแบบ : | eye drop |
| ความแรง : | (0.5 MG+0.4 MG)/1 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | ไทยนครพัฒนา จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 126/42 |
| ชื่อสารสำคัญ : | carbomer+cetrimide |
| ชื่อทางการค้า : | AQUASIC GEL |
| รูปแบบ : | eye gel |
| ความแรง : | (2 MG+0.1 MG)/1 G |
| ผู้รับอนุญาต : | โรต้าลาบอเร็ทตอรี่ส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 4/60 |
| ชื่อสารสำคัญ : | chloramphenicol |
| ชื่อทางการค้า : | ANTIBI-OTIC EAR DROPS |
| รูปแบบ : | ear drop |
| ความแรง : | 10 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | แสงไทยกําปะนี จํากัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 1747/28 |
| ชื่อสารสำคัญ : | chloramphenicol+lidocaine |
| ชื่อทางการค้า : | ARCHIFEN |
| รูปแบบ : | ear drop |
| ความแรง : | (10 MG+20 MG)/1 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | ที.พี.ดรัก แลบบอราทอรี่ส์(1969) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 34/37 |
| ชื่อสารสำคัญ : | dexamethasone sodium phosphate+neomycin sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | ARCHIDEX |
| รูปแบบ : | ear drop |
| ความแรง : | (1 MG+5 MG)/1 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | ที.พี.ดรัก แลบบอราทอรี่ส์(1969) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 112/41 |
| ชื่อสารสำคัญ : | Carclessweed (Amaranthus palmeri) |
| ชื่อทางการค้า : | ALLERGENIC EXTRACT (CARELESSWEED) |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 50 mg/1ml |
| ผู้รับอนุญาต : | แอลเลอร์เทค จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 60/41(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | น้ำยาสกัดจาก DERMATOPHAGOIDES PTERONYSSINUS (STANDARDIZED) |
| ชื่อทางการค้า : | ALLERVACTEST HDM-DP |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 10,000 AU/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | เกร๊ทเตอร์ฟาร์ม่า จำกัด, บริษัท โรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 15021/62(NBC) |
