ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | ketotifen |
| ชื่อทางการค้า : | AMITONE |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | 1 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ยูนีซัน จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 1005/41 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ketotifen |
| ชื่อทางการค้า : | ASUMALIFE SYRUP |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | 1 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | วาย.เอส.พี.(ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 164/52 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ketotifen |
| ชื่อทางการค้า : | AMITONE |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 1 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ยูนีซัน จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 747/39 |
| ชื่อสารสำคัญ : | fexofenadine |
| ชื่อทางการค้า : | AVAFAST 180 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 180 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท มิลลิเมด บีเอฟเอส จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 50/61(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | desloratadine |
| ชื่อทางการค้า : | AERIUS (SYRUP) |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | 0.5 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ออร์กานอน (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 69/48(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | desloratadine |
| ชื่อทางการค้า : | ALLORA 5 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 5 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ยูนีซัน จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 32/60(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | desloratadine |
| ชื่อทางการค้า : | AERIUS |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 5 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ออร์กานอน (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 117/50(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | chloramphenicol |
| ชื่อทางการค้า : | ARCHIFEN |
| รูปแบบ : | eye drop |
| ความแรง : | 5 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ที.พี.ดรัก แลบบอราทอรี่ส์(1969) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 169/37 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ketorolac |
| ชื่อทางการค้า : | ACULAR |
| รูปแบบ : | eye drop |
| ความแรง : | 5 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | แอ๊บวี่ ฟาร์มาซูติคอลส์ (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 7/55(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | brimonidine tartrate |
| ชื่อทางการค้า : | ALPHAGAN P |
| รูปแบบ : | eye drop |
| ความแรง : | 1.5 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | แอ๊บวี่ ฟาร์มาซูติคอลส์ (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 52/55(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | brimonidine tartrate |
| ชื่อทางการค้า : | ALPHAGAN |
| รูปแบบ : | eye drop |
| ความแรง : | 2 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | แอ๊บวี่ ฟาร์มาซูติคอลส์ (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 17/55(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | acetazolamide |
| ชื่อทางการค้า : | ACETAZOLAMIDE TABLESTS B.P. |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 250 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ภิญโญฟาร์มาซี, ห้างหุ้นส่วนจำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 204/46 |
