ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | atropine sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | ATROPINE SULFATE INJ |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 0.5 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | แหลมทองการแพทย์ จำกัด, บริษัทโรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 1378/28 |
| ชื่อสารสำคัญ : | atropine sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | ATROPINE SULPHATE |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 0.6 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | แอตแลนติค จำกัด, บริษัทโรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 366/26 |
| ชื่อสารสำคัญ : | atropine sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | ATROPINE SULPHATE 1/100 GR. |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 0.6 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | เอ.เอ็น.บี.ลาบอราตอรี่ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 143/34 |
| ชื่อสารสำคัญ : | atropine sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | ATROPINE SULFATE INJECTION 0.60 MG/ML |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 0.6 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | องค์การเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 680/43 |
| ชื่อสารสำคัญ : | atropine sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | ATROPINE SULFATE INJECTION |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 0.6 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | แหลมทองการแพทย์ จำกัด, บริษัทโรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 344/50 |
| ชื่อสารสำคัญ : | atropine sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | ATROPINE SULFATE INJECTION |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 1 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ที.พี.ดรัก แลบบอราทอรี่ส์(1969) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 1219/43 |
| ชื่อสารสำคัญ : | butylscopolamine(hyoscine-n-butylbromide) |
| ชื่อทางการค้า : | ANTISPA INJECTION |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 20 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ที.พี.ดรัก แลบบอราทอรี่ส์(1969) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 942/41 |
| ชื่อสารสำคัญ : | butylscopolamine(hyoscine-n-butylbromide) |
| ชื่อทางการค้า : | AMCOPAN |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 10 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | แมคโครฟาร์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 340/36 |
| ชื่อสารสำคัญ : | dicyclomine+mefenamic acid |
| ชื่อทางการค้า : | ANPUZZ 520 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 20 MG+500 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | ไทยนครพัฒนา จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 82/52 |
| ชื่อสารสำคัญ : | domperidone |
| ชื่อทางการค้า : | AUTO SUSPENSION |
| รูปแบบ : | oral suspension |
| ความแรง : | 5 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | พาตาร์แลบ (2517) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 215/56 |
| ชื่อสารสำคัญ : | domperidone maleate |
| ชื่อทางการค้า : | AVOMIT-M |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 10 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | วี.เอส.ฟาร์ม่า (1971) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 227/41 |
| ชื่อสารสำคัญ : | palonosetron |
| ชื่อทางการค้า : | ALOXI |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 0.05 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ดีเคเอสเอช (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 125/59(NC) |
