ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | dicyclomine+mefenamic acid |
| ชื่อทางการค้า : | ANPUZZ 520 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 20 MG+500 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | ไทยนครพัฒนา จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 82/52 |
| ชื่อสารสำคัญ : | domperidone |
| ชื่อทางการค้า : | AUTO SUSPENSION |
| รูปแบบ : | oral suspension |
| ความแรง : | 5 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | พาตาร์แลบ (2517) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 215/56 |
| ชื่อสารสำคัญ : | domperidone maleate |
| ชื่อทางการค้า : | AVOMIT-M |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 10 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | วี.เอส.ฟาร์ม่า (1971) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 227/41 |
| ชื่อสารสำคัญ : | palonosetron |
| ชื่อทางการค้า : | ALOXI |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 0.05 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ดีเคเอสเอช (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 125/59(NC) |
| ชื่อสารสำคัญ : | lactulose |
| ชื่อทางการค้า : | ALVOLAXUS 10 G/15 ML ORAL SOLUTION |
| รูปแบบ : | oral solution |
| ความแรง : | 10 gm/15 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | อัลโวเจน (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 4/59 |
| ชื่อสารสำคัญ : | medicinal charcoal |
| ชื่อทางการค้า : | ABS TOXINE |
| รูปแบบ : | oral powder |
| ความแรง : | 50 gm/1 sachet |
| ผู้รับอนุญาต : | เมดิซีน โปรดักส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 30/50 |
| ชื่อสารสำคัญ : | multienzymes and acid preparations |
| ชื่อทางการค้า : | AMATO |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | - |
| ผู้รับอนุญาต : | เลิศสิงห์เภสัชกรรม , ห้างหุ้นส่วนจำกัดโรงงาน |
| เลขทะเบียน : | 2A 101/32 |
| ชื่อสารสำคัญ : | insulin (human);Soluble insulin |
| ชื่อทางการค้า : | ACTRAPID PENFILL |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 100 iu/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | โนโวนอร์ดิสค์ฟาร์มา (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 24/53(B) |
| ชื่อสารสำคัญ : | insulin (human);Soluble insulin |
| ชื่อทางการค้า : | ACTRAPID |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 100 iu/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | โนโวนอร์ดิสค์ฟาร์มา (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 5/61(B) |
| ชื่อสารสำคัญ : | metformin hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | AMMIFORMIN |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 500 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | แมคโครฟาร์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 620/36 |
| ชื่อสารสำคัญ : | metformin hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | AFORMIN-500 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 500 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เอเชี่ยนยูเนียนแล็บบอราตอรี่ส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 69/51 |
| ชื่อสารสำคัญ : | metformin hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | AFORMIN-850 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 850 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เอเชี่ยนยูเนียนแล็บบอราตอรี่ส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 116/51 |
