ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | zidovudine |
| ชื่อทางการค้า : | ANTIVIR |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 300 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | องค์การเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 418/58 |
| ชื่อสารสำคัญ : | zidovudine |
| ชื่อทางการค้า : | ANTIVIR |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | 50 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | องค์การเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 247/45 |
| ชื่อสารสำคัญ : | abacavir |
| ชื่อทางการค้า : | ABACAVIR GPO (300 MG) |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 300 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | องค์การเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 33/59(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | lopinavir and ritonavir |
| ชื่อทางการค้า : | ALUVIA (100 MG/25 MG) |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 100 MG+25 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | ซิลลิค ฟาร์มา จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2C 6/61(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | lamivudine and abacavir |
| ชื่อทางการค้า : | ABACAVIR SULFATE/LAMIVUDINE TABLETS 600 MG/300 MG |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 300 MG+600 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | ซาย ฟาร์มา จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2C 10/56(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | Diphtheria+tetanus+B-pertussis(DTP) |
| ชื่อทางการค้า : | ADACEL |
| รูปแบบ : | vaccine |
| ความแรง : | - |
| ผู้รับอนุญาต : | ซาโนฟี่ ปาสเตอร์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2C 5/52(NB) |
| ชื่อสารสำคัญ : | tetanus toxoid, combinations with diphtheria toxoid |
| ชื่อทางการค้า : | ADSORBED DT VACCINE |
| รูปแบบ : | suspensions for injections or infusions |
| ความแรง : | >=(15 Lf+40 Lf)/1 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | ไบโอเนท - เอเชีย จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2C 2/62(B) |
| ชื่อสารสำคัญ : | tetanus toxoid, combinations with diphtheria toxoid |
| ชื่อทางการค้า : | ADSORBED Td VACCINE |
| รูปแบบ : | vaccine |
| ความแรง : | - |
| ผู้รับอนุญาต : | ไบโอเนท - เอเชีย จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2C 4/55(B) |
| ชื่อสารสำคัญ : | hepatitis A, inactivated, whole virus |
| ชื่อทางการค้า : | AVAXIM |
| รูปแบบ : | suspensions for injections or infusions |
| ความแรง : | 160 unit/0.5ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ซาโนฟี่ ปาสเตอร์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 136/41(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | hepatitis A, inactivated, whole virus |
| ชื่อทางการค้า : | AVAXIM 80 U PEDIATRIC |
| รูปแบบ : | suspensions for injections or infusions |
| ความแรง : | 80 unit/0.5ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ซาโนฟี่ ปาสเตอร์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 109/46(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | purified Vero cell rabies vaccine (PVRV) |
| ชื่อทางการค้า : | ABHAYRAB |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 2.5 iu/0.5ml |
| ผู้รับอนุญาต : | นีโอฟาร์ม จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 22/50 |
| ชื่อสารสำคัญ : | melphalan |
| ชื่อทางการค้า : | ALKERAN (INJECTION) |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 50 mg/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | เจ เอส วิชั่น จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 35/54(NC) |
