ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | sulfamethoxazole and trimethoprim |
| ชื่อทางการค้า : | ADDTRIM |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 400 MG+80 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | เมดิซีน โปรดักส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 102/44 |
| ชื่อสารสำคัญ : | roxithromycin |
| ชื่อทางการค้า : | AMMIROX |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 150 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | แมคโครฟาร์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 205/39 |
| ชื่อสารสำคัญ : | azithromycin |
| ชื่อทางการค้า : | AZITHRO (CAPSULE) |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 250 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เอ็ม แอนด์ เอ็ช แมนูแฟคเจอริ่ง จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 2/51(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | azithromycin |
| ชื่อทางการค้า : | AZITH (250 MG CAPSULE) |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 250 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | สยามเภสัช จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 16/51(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | azithromycin |
| ชื่อทางการค้า : | AZITHRIN |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 250 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ที.โอ.เคมีคอลส์ (1979) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 4/55(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | azithromycin |
| ชื่อทางการค้า : | AZYCIN |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 250 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | องค์การเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 10/58(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | azithromycin |
| ชื่อทางการค้า : | AZITH (ORAL SUSPENSION 200 MG/ 5 ML) |
| รูปแบบ : | dry syrup |
| ความแรง : | 200 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | สยามเภสัช จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 51/54(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | azithromycin |
| ชื่อทางการค้า : | AZITHROMYCIN FOR INJECTION 500 MG/VIAL , 10 ML LYO VIAL |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 500 mg/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | แอปคาร์ ฟาร์มาแลป (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 43/56(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | clindamycin hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | ACNOCIN C 300 |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 300 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ชุมชนเภสัชกรรม จำกัด (มหาชน), บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 141/48 |
| ชื่อสารสำคัญ : | amikacin sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | AMIKACIN SULFATE INJECTION (250 MG/2 ML) |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 125 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | องค์การเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 577/44 |
| ชื่อสารสำคัญ : | amikacin sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | AKACIN (500MG.) |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 250 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | แอตแลนติค จำกัด, บริษัทโรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 2671/28 |
| ชื่อสารสำคัญ : | amikacin sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | AKICN INJECTION |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 250 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | เยนเนอร์ราลดรั๊กส์เฮ้าส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 2390/29 |
