ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | amoxicillin trihydrate+potassium clavulanate |
| ชื่อทางการค้า : | AMK 625 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 500 MG+125 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | อาร์เอ็กซ์ แมนูแฟคเจอริ่ง จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 49/49 |
| ชื่อสารสำคัญ : | amoxicillin trihydrate+potassium clavulanate |
| ชื่อทางการค้า : | AUGCLAV 1000 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 875 MG+125 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | ตราเจ็ดดาว จำกัด, บริษัท ห้างขายยา |
| เลขทะเบียน : | 2A 54/48 |
| ชื่อสารสำคัญ : | amoxicillin trihydrate+potassium clavulanate |
| ชื่อทางการค้า : | AMK 1000 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 875 MG+125 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | อาร์เอ็กซ์ แมนูแฟคเจอริ่ง จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 55/49 |
| ชื่อสารสำคัญ : | amoxicillin trihydrate+potassium clavulanate |
| ชื่อทางการค้า : | AMOTIN 1000 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 875 MG+125 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | ที.โอ.แลบ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 2/60 |
| ชื่อสารสำคัญ : | amoxicillin trihydrate+potassium clavulanate |
| ชื่อทางการค้า : | AUGMENTIN |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 875 MG+125 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | แกล็กโซสมิทไคล์น (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2C 42/41 |
| ชื่อสารสำคัญ : | amoxicillin sodium+potassium clavulanate |
| ชื่อทางการค้า : | AMK INJECTION 1.2 G |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | (1 G+200 MG)/1 VIAL |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท อาร์เอ็กซ์ จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 2C 19/52 |
| ชื่อสารสำคัญ : | amoxicillin sodium+potassium clavulanate |
| ชื่อทางการค้า : | AMOXICILLIN SODIUM AND CLAVULANATE POTASSIUM FOR INJECTION 1.2 G |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | (1 G+200 MG)/1 VIAL |
| ผู้รับอนุญาต : | แอคมี่ เมดิคอล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2C 77/52 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ampicillin sodium+sulbactam sodium |
| ชื่อทางการค้า : | AMSUBAC 1000/500 |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | (1 G+500 MG)/1 VIAL |
| ผู้รับอนุญาต : | แคสป้า ฟาร์มาซูติคอล (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2C 43/54 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ampicillin sodium+sulbactam sodium |
| ชื่อทางการค้า : | AMSUBAC 2000/1000 |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | (2 G+1 G)/1 VIAL |
| ผู้รับอนุญาต : | แคสป้า ฟาร์มาซูติคอล (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2C 42/54 |
| ชื่อสารสำคัญ : | piperacillin+tazobactam |
| ชื่อทางการค้า : | ALBACTAM |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | (2 G+250 MG)/1 VIAL |
| ผู้รับอนุญาต : | อาร์.เอ็กซ์. จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2C 4/60(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | cefuroxime axetil |
| ชื่อทางการค้า : | AXCEL CEFUROXIME-250 MG CAPSULE |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 250 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ฟาร์มาแลนด์ (1982) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 25/61 |
| ชื่อสารสำคัญ : | sulfamethoxazole and trimethoprim |
| ชื่อทางการค้า : | ACTRIM - CAP |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 400 MG+80 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | เมดิซีน โปรดักส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 867/27 |
