ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | amoxicillin trihydrate+potassium clavulanate |
| ชื่อทางการค้า : | AMK 457 |
| รูปแบบ : | dry syrup |
| ความแรง : | (400 MG+57 MG)/5 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | อาร์เอ็กซ์ แมนูแฟคเจอริ่ง จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 53/49 |
| ชื่อสารสำคัญ : | amoxicillin trihydrate+potassium clavulanate |
| ชื่อทางการค้า : | AMOXCLAV ORAL SUSPENSION 457 MG EPS |
| รูปแบบ : | dry syrup |
| ความแรง : | (400 MG+57 MG)/5 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | ตราเจ็ดดาว จำกัด , บริษัทห้างขายยา |
| เลขทะเบียน : | 2A 87/61 |
| ชื่อสารสำคัญ : | amoxicillin trihydrate+potassium clavulanate |
| ชื่อทางการค้า : | AMK ES-600 |
| รูปแบบ : | dry syrup |
| ความแรง : | (600 MG+42.9 MG)/5 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | อาร์เอ็กซ์ แมนูแฟคเจอริ่ง จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 79/59 |
| ชื่อสารสำคัญ : | amoxicillin trihydrate+potassium clavulanate |
| ชื่อทางการค้า : | AUGMENTIN ES |
| รูปแบบ : | dry syrup |
| ความแรง : | (600 MG+42.9 MG)/5 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | แกล็กโซสมิทไคล์น (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2C 73/52 |
| ชื่อสารสำคัญ : | amoxicillin trihydrate+potassium clavulanate |
| ชื่อทางการค้า : | AMK 375 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 250 MG+125 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | อาร์เอ็กซ์ แมนูแฟคเจอริ่ง จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 51/49 |
| ชื่อสารสำคัญ : | amoxicillin trihydrate+potassium clavulanate |
| ชื่อทางการค้า : | AUGCLAV 625 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 500 MG+125 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | ตราเจ็ดดาว จำกัด, บริษัท ห้างขายยา |
| เลขทะเบียน : | 2A 17/48 |
| ชื่อสารสำคัญ : | amoxicillin trihydrate+potassium clavulanate |
| ชื่อทางการค้า : | AMK 625 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 500 MG+125 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | อาร์เอ็กซ์ แมนูแฟคเจอริ่ง จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 49/49 |
| ชื่อสารสำคัญ : | amoxicillin trihydrate+potassium clavulanate |
| ชื่อทางการค้า : | AUGCLAV 1000 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 875 MG+125 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | ตราเจ็ดดาว จำกัด, บริษัท ห้างขายยา |
| เลขทะเบียน : | 2A 54/48 |
| ชื่อสารสำคัญ : | amoxicillin trihydrate+potassium clavulanate |
| ชื่อทางการค้า : | AMK 1000 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 875 MG+125 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | อาร์เอ็กซ์ แมนูแฟคเจอริ่ง จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 55/49 |
| ชื่อสารสำคัญ : | amoxicillin trihydrate+potassium clavulanate |
| ชื่อทางการค้า : | AMOTIN 1000 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 875 MG+125 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | ที.โอ.แลบ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 2/60 |
| ชื่อสารสำคัญ : | amoxicillin trihydrate+potassium clavulanate |
| ชื่อทางการค้า : | AUGMENTIN |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 875 MG+125 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | แกล็กโซสมิทไคล์น (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2C 42/41 |
| ชื่อสารสำคัญ : | amoxicillin sodium+potassium clavulanate |
| ชื่อทางการค้า : | AMK INJECTION 1.2 G |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | (1 G+200 MG)/1 VIAL |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท อาร์เอ็กซ์ จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 2C 19/52 |
