ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | amoxicillin trihydrate |
| ชื่อทางการค้า : | AMOXY M.H. (FOR ORAL SUSPENSION) |
| รูปแบบ : | dry syrup |
| ความแรง : | 250 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | เอ็ม แอนด์ เอ็ช แมนูแฟคเจอริ่ง จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 290/56 |
| ชื่อสารสำคัญ : | amoxicillin trihydrate |
| ชื่อทางการค้า : | AMOXIL (250 MG/5 ML ORAL SUSPENSION) |
| รูปแบบ : | dry syrup |
| ความแรง : | 250 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | แกล็กโซสมิทไคล์น (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 332/48 |
| ชื่อสารสำคัญ : | amoxicillin trihydrate |
| ชื่อทางการค้า : | AMOXIMED 125 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 125 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เลิศสิงห์เภสัชกรรม , ห้างหุ้นส่วนจำกัดโรงงาน |
| เลขทะเบียน : | 1A 336/52 |
| ชื่อสารสำคัญ : | amoxicillin trihydrate |
| ชื่อทางการค้า : | AMOXIMED |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 250 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เลิศสิงห์เภสัชกรรม , ห้างหุ้นส่วนจำกัดโรงงาน |
| เลขทะเบียน : | 1A 551/34 |
| ชื่อสารสำคัญ : | dicloxacillin sodium |
| ชื่อทางการค้า : | AMCIDIL |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 250 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | แมคโครฟาร์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 2446/28 |
| ชื่อสารสำคัญ : | dicloxacillin sodium |
| ชื่อทางการค้า : | AMCIDIL |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 500 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | แมคโครฟาร์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 2445/28 |
| ชื่อสารสำคัญ : | amoxicillin trihydrate+potassium clavulanate |
| ชื่อทางการค้า : | AUGCLAV 156 DRY SYRUP |
| รูปแบบ : | dry syrup |
| ความแรง : | (125 MG+31.25 MG)/5 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | ตราเจ็ดดาว จำกัด, บริษัท ห้างขายยา |
| เลขทะเบียน : | 2A 14/48 |
| ชื่อสารสำคัญ : | amoxicillin trihydrate+potassium clavulanate |
| ชื่อทางการค้า : | AMK 156 |
| รูปแบบ : | dry syrup |
| ความแรง : | (125 MG+31.25 MG)/5 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | อาร์เอ็กซ์ แมนูแฟคเจอริ่ง จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 52/49 |
| ชื่อสารสำคัญ : | amoxicillin trihydrate+potassium clavulanate |
| ชื่อทางการค้า : | AUGCLAV 228 DRY SYRUP |
| รูปแบบ : | dry syrup |
| ความแรง : | (200 MG+28.5 MG)/5 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | ตราเจ็ดดาว จำกัด, บริษัท ห้างขายยา |
| เลขทะเบียน : | 2A 52/48 |
| ชื่อสารสำคัญ : | amoxicillin trihydrate+potassium clavulanate |
| ชื่อทางการค้า : | AMK 228 |
| รูปแบบ : | dry syrup |
| ความแรง : | (200 MG+28.5 MG)/5 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | อาร์เอ็กซ์ แมนูแฟคเจอริ่ง จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 69/50 |
| ชื่อสารสำคัญ : | amoxicillin trihydrate+potassium clavulanate |
| ชื่อทางการค้า : | AMK 312 |
| รูปแบบ : | dry syrup |
| ความแรง : | (250 MG+62.5 MG)/5 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | อาร์เอ็กซ์ แมนูแฟคเจอริ่ง จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 54/49 |
| ชื่อสารสำคัญ : | amoxicillin trihydrate+potassium clavulanate |
| ชื่อทางการค้า : | AUGCLAV 457 DRY SYRUP |
| รูปแบบ : | dry syrup |
| ความแรง : | (400 MG+57 MG)/5 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | ตราเจ็ดดาว จำกัด, บริษัท ห้างขายยา |
| เลขทะเบียน : | 2A 53/48 |
