ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | calcium polystyrene sulfonate |
| ชื่อทางการค้า : | KINELENE (POWDER FOR SUSPENSION 5 G) |
| รูปแบบ : | oral powder |
| ความแรง : | 5 gm/1 sachet |
| ผู้รับอนุญาต : | สยามเภสัช จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 19/58 |
| ชื่อสารสำคัญ : | calcium polystyrene sulfonate |
| ชื่อทางการค้า : | RESINCALCIO |
| รูปแบบ : | oral powder |
| ความแรง : | 99.75 gm/100 gm |
| ผู้รับอนุญาต : | ฐิติรัตน์สานนท์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 356/47 |
| ชื่อสารสำคัญ : | sevelamer |
| ชื่อทางการค้า : | RENVELA POWDER |
| รูปแบบ : | oral powder |
| ความแรง : | 800 mg/1 sachet |
| ผู้รับอนุญาต : | ซาโนฟี่-อเวนตีส (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 15059/61(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | sevelamer |
| ชื่อทางการค้า : | RENVELA(R) TABLETS |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 800 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ซาโนฟี่-อเวนตีส (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 103/54(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | lanthanum carbonate |
| ชื่อทางการค้า : | FOSRENOL 500 MG |
| รูปแบบ : | chewable tablet |
| ความแรง : | 500 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ทาเคดา (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 95/51(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | lanthanum carbonate |
| ชื่อทางการค้า : | FOSRENOL 750 MG. |
| รูปแบบ : | chewable tablet |
| ความแรง : | 750 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ทาเคดา (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 96/51(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | mesna |
| ชื่อทางการค้า : | UROMITEXAN 400 MG. |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 100 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แบ็กซ์เตอร์ อินเตอร์เนชั่นแนล (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 264/46 |
| ชื่อสารสำคัญ : | calcium folinate |
| ชื่อทางการค้า : | CAFONATE |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 10 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | แอตแลนต้า เมดดิคแคร์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 60/52 |
| ชื่อสารสำคัญ : | calcium folinate |
| ชื่อทางการค้า : | RESCUVOLIN (INJECTION 10 MG/ML) |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 10 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | แปซิฟิค เฮลธ์แคร์ (ไทยแลนด์) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 41/59 |
| ชื่อสารสำคัญ : | calcium folinate |
| ชื่อทางการค้า : | CAL - GLUNATE |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 50 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | เอ.เอ็น.บี.ลาบอราตอรี่ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 122/29 |
| ชื่อสารสำคัญ : | calcium folinate |
| ชื่อทางการค้า : | NYRIN TABLET 15 MG |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 15 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | มาสุ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 3/62 |
| ชื่อสารสำคัญ : | calcium folinate |
| ชื่อทางการค้า : | FOLINA TABLET 15 MG. |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 15 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | อเมริกัน ไต้หวัน ไบโอฟาร์ม จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 14/62 |
