ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | acetylcysteine |
| ชื่อทางการค้า : | FLUIMUCIL |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 100 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | เอส.เอ็ม.ฟาร์มาซูติคอล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 220/27 |
| ชื่อสารสำคัญ : | acetylcysteine |
| ชื่อทางการค้า : | MUCOMIX |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 200 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ภิญโญฟาร์มาซี, ห้างหุ้นส่วนจำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 126/49 |
| ชื่อสารสำคัญ : | sugammadex |
| ชื่อทางการค้า : | BRIDION |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 100 mg/1ml |
| ผู้รับอนุญาต : | เอ็มเอสดี (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 93/55(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | deferoxamine mesilate |
| ชื่อทางการค้า : | DESFERAL |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 500 mg/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | โนวาร์ตีส (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 167/53 |
| ชื่อสารสำคัญ : | deferiprone |
| ชื่อทางการค้า : | GPO-L-ONE ORAL SOLUTION |
| รูปแบบ : | oral solution |
| ความแรง : | 100 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | องค์การเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 35/56(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | deferiprone |
| ชื่อทางการค้า : | FERRIPROX |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 500 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ไบโอจีนีเทค จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 25/51(NC) |
| ชื่อสารสำคัญ : | deferiprone |
| ชื่อทางการค้า : | GPO-L-ONE |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 500 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | องค์การเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 4/51(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | deferasirox |
| ชื่อทางการค้า : | DEFERASIROX GPO |
| รูปแบบ : | orodispersible tablet |
| ความแรง : | 250 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | องค์การเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 7/61(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | deferasirox |
| ชื่อทางการค้า : | EXJADE (250 MG) |
| รูปแบบ : | orodispersible tablet |
| ความแรง : | 250 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | โนวาร์ตีส (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 158/49(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | calcium polystyrene sulfonate |
| ชื่อทางการค้า : | KALIMATE |
| รูปแบบ : | oral powder |
| ความแรง : | 5 gm/1 sachet |
| ผู้รับอนุญาต : | สหแพทย์เภสัช จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 430/34 |
| ชื่อสารสำคัญ : | calcium polystyrene sulfonate |
| ชื่อทางการค้า : | LESS-K |
| รูปแบบ : | oral powder |
| ความแรง : | 5 gm/1 sachet |
| ผู้รับอนุญาต : | เมก้า ไลฟ์ไซแอ็นซ์ จำกัด (มหาชน), บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 431/56 |
| ชื่อสารสำคัญ : | calcium polystyrene sulfonate |
| ชื่อทางการค้า : | DEKALES |
| รูปแบบ : | oral powder |
| ความแรง : | 5 gm/1 sachet |
| ผู้รับอนุญาต : | มิลลิเมด จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 273/57 |
