ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | terbutaline+guaifenesin |
| ชื่อทางการค้า : | TERBU EXPECTORANT |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | (1.5 MG+66.5 MG)/5 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | ชุมชนเภสัชกรรม จำกัด (มหาชน), บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 207/44 |
| ชื่อสารสำคัญ : | terbutaline+guaifenesin |
| ชื่อทางการค้า : | BRONCET EXPECTORANT |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | (1.5 MG+66.5 MG)/5 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | ไทยนครพัฒนา จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 103/48 |
| ชื่อสารสำคัญ : | terbutaline+guaifenesin |
| ชื่อทางการค้า : | AZMA EXPECTORANT |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | (1.5 MG+66.5 MG)/5 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | ตราเจ็ดดาว จำกัด, บริษัท ห้างขายยา |
| เลขทะเบียน : | 2A 93/52 |
| ชื่อสารสำคัญ : | terbutaline+guaifenesin |
| ชื่อทางการค้า : | BENYL EXPECT SYRUP |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | (1.5 MG+66.5 MG)/5 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | เมดิซีน โปรดักส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 68/53 |
| ชื่อสารสำคัญ : | terbutaline+guaifenesin |
| ชื่อทางการค้า : | COFBRON-M |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | (1.5 MG+66.5 MG)/5 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | แมคโครฟาร์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 146/55 |
| ชื่อสารสำคัญ : | terbutaline+guaifenesin |
| ชื่อทางการค้า : | KRESSCANYL EXPECTORANT |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | (1.5 MG+66.5 MG)/5 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | ตราเจ็ดดาว จำกัด, บริษัทห้างขายยา |
| เลขทะเบียน : | 2A 124/56 |
| ชื่อสารสำคัญ : | terbutaline+guaifenesin |
| ชื่อทางการค้า : | NUCOL |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | (1.5 MG+66.5 MG)/5 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | เอช.เค.ฟาร์มาซูติคอล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 101/58 |
| ชื่อสารสำคัญ : | terbutaline+guaifenesin |
| ชื่อทางการค้า : | BALTIC |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 2.5 MG+100 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แอล.บี.เอส. แลบบอเรตอรี่ จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 2A 447/29 |
| ชื่อสารสำคัญ : | terbutaline+guaifenesin |
| ชื่อทางการค้า : | TERBROSIN |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 2.5 MG+100 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | ชุมชนเภสัชกรรม จำกัด (มหาชน), บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 50/58 |
| ชื่อสารสำคัญ : | theophylline |
| ชื่อทางการค้า : | DURALYN - CR 200 MG |
| รูปแบบ : | SR capsule |
| ความแรง : | 200 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ฟาร์มาแลนด์ (1982) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 90/47 |
| ชื่อสารสำคัญ : | theophylline |
| ชื่อทางการค้า : | THEOTRIM 200 |
| รูปแบบ : | SR tablet |
| ความแรง : | 200 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ยูเนียนเมดดิคอล (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 460/40 |
| ชื่อสารสำคัญ : | theophylline |
| ชื่อทางการค้า : | THEORI - 200 |
| รูปแบบ : | SR tablet |
| ความแรง : | 200 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ตรัย เม็ดดิคอล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 101/52 |
