ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | racecadotril |
| ชื่อทางการค้า : | HIDRASEC PAEDIATRIC ( 30 MG) |
| รูปแบบ : | oral powder |
| ความแรง : | 30 mg/1 sachet |
| ผู้รับอนุญาต : | แอ๊บบอต ลาบอแรตอรีส จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 77/53(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | racecadotril |
| ชื่อทางการค้า : | HIDRASEC PAEDIATRIC |
| รูปแบบ : | oral powder |
| ความแรง : | 6 mg/1 sachet |
| ผู้รับอนุญาต : | แอ๊บบอต ลาบอแรตอรีส จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 88/53(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | orlistat |
| ชื่อทางการค้า : | XENICAL |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 120 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ดีเคเอสเอช (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 52/60(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | pancreatin |
| ชื่อทางการค้า : | CREON 10000 |
| รูปแบบ : | enteric-coated capsule |
| ความแรง : | 150 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | แอ๊บบอต ลาบอแรตอรีส จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 28/53(B) |
| ชื่อสารสำคัญ : | pancreatin |
| ชื่อทางการค้า : | CREON 40000 |
| รูปแบบ : | enteric-coated capsule |
| ความแรง : | 400 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | แอ๊บบอต ลาบอแรตอรีส จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 27/53(B) |
| ชื่อสารสำคัญ : | enzyme extract from N*zimes+ginger rhizome powder extract+peppermint leaf powder extract |
| ชื่อทางการค้า : | MULTIZYME |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 145 MG+100 MG+200 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | เมก้า ไลฟ์ไซแอ็นซ์ จำกัด (มหาชน), บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 67/57 |
| ชื่อสารสำคัญ : | multienzymes and acid preparations |
| ชื่อทางการค้า : | DIASGEST |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | - |
| ผู้รับอนุญาต : | สยามเภสัช จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 1166/27 |
| ชื่อสารสำคัญ : | multienzymes and acid preparations |
| ชื่อทางการค้า : | AMATO |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | - |
| ผู้รับอนุญาต : | เลิศสิงห์เภสัชกรรม , ห้างหุ้นส่วนจำกัดโรงงาน |
| เลขทะเบียน : | 2A 101/32 |
| ชื่อสารสำคัญ : | multienzymes and acid preparations |
| ชื่อทางการค้า : | MESTO -OF |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | - |
| ผู้รับอนุญาต : | พอนด์ เคมีคอล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 205/33 |
| ชื่อสารสำคัญ : | multienzymes and acid preparations |
| ชื่อทางการค้า : | MAGESTO - F |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | - |
| ผู้รับอนุญาต : | อินเตอร์ไทย ฟาร์มาซูติเคิ้ล แมนูแฟคเจอริ่ง จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 39/48 |
| ชื่อสารสำคัญ : | PROCTASE+PANCREATIN |
| ชื่อทางการค้า : | PROCTASE-P CAPSULES |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 10 MG+50 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | ไทยเมจิฟาร์มาซิวติคัล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 23/30 |
| ชื่อสารสำคัญ : | SIMETHICONE+PANCREATIN |
| ชื่อทางการค้า : | GASZYM |
| รูปแบบ : | enteric-coated tablet |
| ความแรง : | 40 MG+200 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | โอลิค (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 311/41 |
