ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | nitrofurantoin |
| ชื่อทางการค้า : | NITROFURANTOIN 100 mg. |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 100 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | อินแพคฟาร์มา จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 1484/28 |
| ชื่อสารสำคัญ : | fosfomycin sodium |
| ชื่อทางการค้า : | FOSFO |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 1 gm/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | แอตแลนติค จำกัด, บริษัท โรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 265/60 |
| ชื่อสารสำคัญ : | fosfomycin sodium |
| ชื่อทางการค้า : | FOSMICIN FOR I.V. USE |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 1 gm/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | ไทยเมจิฟาร์มาซิวติคัล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1B 1/51 |
| ชื่อสารสำคัญ : | fosfomycin sodium |
| ชื่อทางการค้า : | FOSMICIN FOR I.V. USE |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 1 gm/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | ไทยเมจิฟาร์มาซิวติคัล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 415/30 |
| ชื่อสารสำคัญ : | fosfomycin trometamol |
| ชื่อทางการค้า : | FOSFOMET |
| รูปแบบ : | oral powder |
| ความแรง : | 3 gm/1 sachet |
| ผู้รับอนุญาต : | แอตแลนติค จำกัด, บริษัท โรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 54/60(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | linezolid |
| ชื่อทางการค้า : | ZYVOX ( INJECTION) |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 2 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ไฟเซอร์ (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 12/45(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | amphotericin B |
| ชื่อทางการค้า : | AMPHOTERICIN-B |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 50 mg/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | ไบโอแลป จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 100/47 |
| ชื่อสารสำคัญ : | amphotericin B |
| ชื่อทางการค้า : | FUNGSO-B 50 MG (STERILE POWDER FOR IV INFUSION) |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 50 mg/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | สยามเภสัช จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 575/56 |
| ชื่อสารสำคัญ : | amphotericin B |
| ชื่อทางการค้า : | AMPHOTRET |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 50 mg/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | คอสม่า เมดิคอล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 53/52 |
| ชื่อสารสำคัญ : | Liposomal amphotericin B |
| ชื่อทางการค้า : | AMBISOME FOR INJECTION |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 50 mg/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | ดีซีเอช ออริกา (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 36/53(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | ketoconazole |
| ชื่อทางการค้า : | SYSTEMYC CAPSULES |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 200 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | แสงไทยกําปะนี จํากัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 240/34 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ketoconazole |
| ชื่อทางการค้า : | FUNGAZOL TABLETS |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 200 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ไบโอแลป จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 438/26 |
