ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | roxithromycin |
| ชื่อทางการค้า : | ROCXA - 300 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 300 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ตราเจ็ดดาว จำกัด, บริษัท ห้างขายยา |
| เลขทะเบียน : | 1A 454/52 |
| ชื่อสารสำคัญ : | roxithromycin |
| ชื่อทางการค้า : | ROCITRO |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 300 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ไทยนครพัฒนา จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 23/55 |
| ชื่อสารสำคัญ : | roxithromycin |
| ชื่อทางการค้า : | KRESSROXIN 300 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 300 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ตราเจ็ดดาว จำกัด, บริษัทห้างขายยา |
| เลขทะเบียน : | 1A 385/56 |
| ชื่อสารสำคัญ : | roxithromycin |
| ชื่อทางการค้า : | ROXITEM-300 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 300 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ฟาร์มาแลนด์ (1982) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 118/54 |
| ชื่อสารสำคัญ : | clarithromycin |
| ชื่อทางการค้า : | KLACID (GRANULES FOR ORAL SUSPENSION) |
| รูปแบบ : | dry syrup |
| ความแรง : | 125 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | แอ๊บบอต ลาบอแรตอรีส จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 36/57(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | clarithromycin |
| ชื่อทางการค้า : | MAXILIN |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 500 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ฐิติรัตน์สานนท์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 68/60(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | clarithromycin |
| ชื่อทางการค้า : | KLACID MR |
| รูปแบบ : | SR tablet |
| ความแรง : | 500 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | แอ๊บบอต ลาบอแรตอรีส จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 93/59(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | clarithromycin |
| ชื่อทางการค้า : | FASCAR 250 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 250 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ยูนีซัน จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 22/47(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | clarithromycin |
| ชื่อทางการค้า : | CLARITH 250 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 250 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แอล.บี.เอส. แลบบอเรตอรี่ จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 1/50(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | clarithromycin |
| ชื่อทางการค้า : | CLARITH 500 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 500 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แอล.บี.เอส. แลบบอเรตอรี่ จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 8/45(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | clarithromycin |
| ชื่อทางการค้า : | CLARON (500 MG TABLET) |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 500 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | สยามเภสัช จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 13/45(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | clarithromycin |
| ชื่อทางการค้า : | FASCAR 500 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 500 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ยูนีซัน จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 9/46(NG) |
