ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | sulfamethoxazole and trimethoprim |
| ชื่อทางการค้า : | ADDTRIM SUSPENSION |
| รูปแบบ : | oral suspension |
| ความแรง : | (200 MG+40 MG)/5 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | เมดิซีน โปรดักส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 103/44 |
| ชื่อสารสำคัญ : | sulfamethoxazole and trimethoprim |
| ชื่อทางการค้า : | ADDTRIM SUSPENSION |
| รูปแบบ : | oral suspension |
| ความแรง : | (200 MG+40 MG)/5 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | เมดิซีน โปรดักส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 37/49 |
| ชื่อสารสำคัญ : | meropenem |
| ชื่อทางการค้า : | MONEM |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 500 mg/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | ไบโอแลป จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 11/50(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | sulfamethoxazole and trimethoprim |
| ชื่อทางการค้า : | STARBACTRIM SUSPENSION |
| รูปแบบ : | oral suspension |
| ความแรง : | (200 MG+40 MG)/5 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | ตราเจ็ดดาว จำกัด, บริษัท ห้างขายยา |
| เลขทะเบียน : | 2A 125/50 |
| ชื่อสารสำคัญ : | sulfamethoxazole and trimethoprim |
| ชื่อทางการค้า : | CO-TRIM SUSPENSION |
| รูปแบบ : | oral suspension |
| ความแรง : | (200 MG+40 MG)/5 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | เคมีภัณฑ์ เมดิคอล จำกัด, บริษัท โรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 2A 98/55 |
| ชื่อสารสำคัญ : | sulfamethoxazole and trimethoprim |
| ชื่อทางการค้า : | KRESSTRIM SUSPENSION |
| รูปแบบ : | oral suspension |
| ความแรง : | (200 MG+40 MG)/5 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | ตราเจ็ดดาว จำกัด, บริษัทห้างขายยา |
| เลขทะเบียน : | 2A 122/56 |
| ชื่อสารสำคัญ : | sulfamethoxazole and trimethoprim |
| ชื่อทางการค้า : | BACOPRIM SYRUP |
| รูปแบบ : | oral suspension |
| ความแรง : | (200 MG+40 MG)/5 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | เอช.เค.ฟาร์มาซูติคอล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 112/58 |
| ชื่อสารสำคัญ : | sulfamethoxazole and trimethoprim |
| ชื่อทางการค้า : | MAXTRIM SYRUP |
| รูปแบบ : | oral suspension |
| ความแรง : | (200 MG+40 MG)/5 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | ตราเจ็ดดาว จำกัด , บริษัทห้างขายยา |
| เลขทะเบียน : | 2A 8/62 |
| ชื่อสารสำคัญ : | sulfamethoxazole and trimethoprim |
| ชื่อทางการค้า : | BACIN |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | (400 MG+80 MG)/5 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | แอตแลนติค จำกัด, บริษัทโรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 2A 1018/29 |
| ชื่อสารสำคัญ : | sulfamethoxazole and trimethoprim |
| ชื่อทางการค้า : | METXAPRIM SYRUP |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | (200 MG+40 MG)/5 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | เยนเนอร์ราลดรั๊กส์เฮ้าส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 669/28 |
| ชื่อสารสำคัญ : | sulfamethoxazole and trimethoprim |
| ชื่อทางการค้า : | PO-TRIM SUSPENSION |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | (200 MG+40 MG)/5 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | โปลิฟาร์ม จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 676/28 |
| ชื่อสารสำคัญ : | sulfamethoxazole and trimethoprim |
| ชื่อทางการค้า : | PATARTIM PAEDIATRIC SYRUP |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | (200 MG+40 MG)/5 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | พาตาร์แลบ (2517) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 74/56 |
