ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | dexamethasone sodium phosphate |
| ชื่อทางการค้า : | XASONE |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 4 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ไทย พี.ดี.เคมีคอล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 1684/28 |
| ชื่อสารสำคัญ : | dexamethasone sodium phosphate |
| ชื่อทางการค้า : | PHENODEX |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 4 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | เวสโก ฟาร์มาซูติคอล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 2506/28 |
| ชื่อสารสำคัญ : | dexamethasone sodium phosphate |
| ชื่อทางการค้า : | LODEXA |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 4 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แอล.บี.เอส. แลบบอเรตอรี่ จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 2578/28 |
| ชื่อสารสำคัญ : | dexamethasone sodium phosphate |
| ชื่อทางการค้า : | DEXON (INJECTION) |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 4 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | เยนเนอร์ราลดรั๊กส์เฮ้าส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 1009/29 |
| ชื่อสารสำคัญ : | dexamethasone sodium phosphate |
| ชื่อทางการค้า : | DEXTON |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 4 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ที.พี.ดรัก แลบบอราทอรี่ส์(1969) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 829/30 |
| ชื่อสารสำคัญ : | dexamethasone sodium phosphate |
| ชื่อทางการค้า : | DEXAM K.P INJ. |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 4 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บุคคโลเทรดดิ้ง จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 256/37 |
| ชื่อสารสำคัญ : | dexamethasone sodium phosphate |
| ชื่อทางการค้า : | DEXACON INJECTION |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 4 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | เวสโก ฟาร์มาซูติคอล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 951/40 |
| ชื่อสารสำคัญ : | dexamethasone sodium phosphate |
| ชื่อทางการค้า : | UTO-DEXAMETHASONE |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 4 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ยูโทเปี้ยน จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 53/41 |
| ชื่อสารสำคัญ : | dexamethasone sodium phosphate |
| ชื่อทางการค้า : | DEXAMETHASONE INJECTION |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 4 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | แหลมทองการแพทย์ จำกัด, บริษัทโรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 382/41 |
| ชื่อสารสำคัญ : | dexamethasone sodium phosphate |
| ชื่อทางการค้า : | DEXA A.N.B. |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 4 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | เอ.เอ็น.บี.ลาบอราตอรี่ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 330/43 |
| ชื่อสารสำคัญ : | dexamethasone sodium phosphate |
| ชื่อทางการค้า : | DEXASONE INJECTION |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 5 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | แอตแลนติค จำกัด, บริษัทโรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 1958/29 |
| ชื่อสารสำคัญ : | dexamethasone sodium phosphate |
| ชื่อทางการค้า : | LODEXA-5 |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 5 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แอล.บี.เอส. แลบบอเรตอรี่ จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 1347/30 |
