ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | amikacin |
| ชื่อทางการค้า : | LIKACIN GEL 5% |
| รูปแบบ : | gel |
| ความแรง : | 5%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | ส.เจริญเภสัชเทรดดิ้ง จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 11/45(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | sulfanilamide+tannin |
| ชื่อทางการค้า : | PISES POWDER |
| รูปแบบ : | powder |
| ความแรง : | (99.3 G+0.41 G)/100 G |
| ผู้รับอนุญาต : | สมจิตต์โอสถ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 393/29 |
| ชื่อสารสำคัญ : | sulfadiazine+zinc oxide |
| ชื่อทางการค้า : | THREE GOLD COINS |
| รูปแบบ : | powder |
| ความแรง : | (5 G+65 G)/100 G |
| ผู้รับอนุญาต : | แหลมทองการแพทย์ จำกัด, บริษัทโรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 2A 81/29 |
| ชื่อสารสำคัญ : | silver sulfadiazine |
| ชื่อทางการค้า : | SILVERZINE CREAM |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 1%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | ฟาร์สเป็ค จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 332/41 |
| ชื่อสารสำคัญ : | silver sulfadiazine |
| ชื่อทางการค้า : | SILVEX CREAM |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 1%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | โอสถอินเตอร์ แลบบอราทอรีส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 165/46 |
| ชื่อสารสำคัญ : | silver sulfadiazine |
| ชื่อทางการค้า : | SILVERDERM CREAM |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 1%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | ที.โอ.เคมีคอลส์ (1979) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 186/47 |
| ชื่อสารสำคัญ : | silver sulfadiazine |
| ชื่อทางการค้า : | SILVER SULFADIAZINE CREAM USP |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 1%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | ภิญโญฟาร์มาซี, ห้างหุ้นส่วนจำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 210/48 |
| ชื่อสารสำคัญ : | silver sulfadiazine |
| ชื่อทางการค้า : | DERMAZIN |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 1%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | แซนดอส (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 197/51 |
| ชื่อสารสำคัญ : | sulfanilamide |
| ชื่อทางการค้า : | MANO 28 POWDER |
| รูปแบบ : | powder |
| ความแรง : | 0.99 gm/1 gm |
| ผู้รับอนุญาต : | แหลมทองการแพทย์ จำกัด, บริษัทโรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 87/39 |
| ชื่อสารสำคัญ : | aciclovir |
| ชื่อทางการค้า : | ZEVIN CREAM |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 5%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | ไบโอแลป จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 369/29 |
| ชื่อสารสำคัญ : | aciclovir |
| ชื่อทางการค้า : | ACEVAX |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 5%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แอล.บี.เอส. แลบบอเรตอรี่ จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 159/32 |
| ชื่อสารสำคัญ : | aciclovir |
| ชื่อทางการค้า : | ZOCOVIN CREAM |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 5%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | ที.โอ.เคมีคอลส์ (1979) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 195/33 |
