ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | diphenhydramine+calamine+zinc oxide |
| ชื่อทางการค้า : | CATOMINE |
| รูปแบบ : | suspension |
| ความแรง : | (1 G+10 G+3 G)/100 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | เคมีภัณฑ์ เมดิคอล จำกัด, บริษัท โรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 2A 93/55 |
| ชื่อสารสำคัญ : | diphenhydramine+calamine+zinc oxide |
| ชื่อทางการค้า : | PATAR LOTION |
| รูปแบบ : | suspension |
| ความแรง : | (1 G+10 G+3 G)/100 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | พาตาร์แลบ (2517) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 76/56 |
| ชื่อสารสำคัญ : | diphenhydramine+calamine+zinc oxide |
| ชื่อทางการค้า : | UMEDA CALAMINE - D |
| รูปแบบ : | suspension |
| ความแรง : | (1 G+10 G+4.5 G)/100 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | ยูเมด้า จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 3/46 |
| ชื่อสารสำคัญ : | diphenhydramine+calamine+zinc oxide |
| ชื่อทางการค้า : | CALADIPHEN LOTION LEOPARD BRAND |
| รูปแบบ : | suspension |
| ความแรง : | (1 G+15 G+5 G)/100 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | ตราเสือดาว จำกัด, บริษัท ห้างขายยา |
| เลขทะเบียน : | 2A 119/49 |
| ชื่อสารสำคัญ : | diphenhydramine+calamine+zinc oxide+camphor |
| ชื่อทางการค้า : | CADRAMINE - V LOTION |
| รูปแบบ : | lotion |
| ความแรง : | (1 G+10 G+3 G+1.5 G)/100 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | แอตแลนติค จำกัด, บริษัทโรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 2A 184/29 |
| ชื่อสารสำคัญ : | diphenhydramine+calamine+zinc oxide+menthol+phenol |
| ชื่อทางการค้า : | HAREX ANTIHIS TAMINE LOTION |
| รูปแบบ : | lotion |
| ความแรง : | (1 G+11 G+3 G+0.27 G+0.25 G)/100 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | บุคคโลเทรดดิ้ง จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 99/35 |
| ชื่อสารสำคัญ : | calcipotriol |
| ชื่อทางการค้า : | DIPSOTREX OINTMENT |
| รูปแบบ : | ointment |
| ความแรง : | 50 mcg/1 gm |
| ผู้รับอนุญาต : | เกล็นมาร์ค ฟาร์มาซูติคอลส์ (ไทยแลนด์) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 8/61(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | calcipotriol |
| ชื่อทางการค้า : | DAIVONEX(R) |
| รูปแบบ : | ointment |
| ความแรง : | 50 mcg/1 gm |
| ผู้รับอนุญาต : | ดีเคเอสเอช (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 23/53(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | calcipotriol+betamethasone |
| ชื่อทางการค้า : | XAMIOL GEL |
| รูปแบบ : | gel |
| ความแรง : | (50 MCG+0.5 MG)/1 G |
| ผู้รับอนุญาต : | ดีเคเอสเอช (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2C 2/55(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | calcipotriol+betamethasone dipropionate |
| ชื่อทางการค้า : | DAIVOBET |
| รูปแบบ : | ointment |
| ความแรง : | (50 MCG+0.5 MG)/1 G |
| ผู้รับอนุญาต : | ดีเคเอสเอช (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2C 5/53(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | methoxsalen |
| ชื่อทางการค้า : | MELADININE |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 10 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | แปซิฟิค เฮลธ์แคร์ (ไทยแลนด์) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 159/48 |
| ชื่อสารสำคัญ : | acitretin |
| ชื่อทางการค้า : | NEOTIGASON (10 MG CAPSULE) |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 10 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท โลตัส ฟาร์มาซูติคอล (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 109/58(N) |
