ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | fusidic acid |
| ชื่อทางการค้า : | GERMIDIC (CREAM) |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 2%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | แอตแลนติค จำกัด, บริษัท โรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 173/58 |
| ชื่อสารสำคัญ : | fusidic acid |
| ชื่อทางการค้า : | FUCIDIN |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 2%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | ดีเคเอสเอช (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 62/53 |
| ชื่อสารสำคัญ : | fusidic acid |
| ชื่อทางการค้า : | AXCEL FUSIDIC ACID CREAM |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 2%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | ฟาร์มาแลนด์ (1982) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 22/61 |
| ชื่อสารสำคัญ : | fusidic acid |
| ชื่อทางการค้า : | FOBAN CREAM |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 2%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | ไทโช ฟาร์มาซูติคอล (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 63/61 |
| ชื่อสารสำคัญ : | sodium fusidate |
| ชื่อทางการค้า : | FUCIDIN |
| รูปแบบ : | ointment |
| ความแรง : | 2%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | ดีเคเอสเอช (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 61/53 |
| ชื่อสารสำคัญ : | sodium fusidate |
| ชื่อทางการค้า : | FOBAN OINTMENT |
| รูปแบบ : | ointment |
| ความแรง : | 2%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | ไทโช ฟาร์มาซูติคอล (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 68/61 |
| ชื่อสารสำคัญ : | chloramphenicol |
| ชื่อทางการค้า : | UNISON OINTMENT |
| รูปแบบ : | ointment |
| ความแรง : | 1%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | ยูนีซัน จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 1277/28 |
| ชื่อสารสำคัญ : | chloramphenicol |
| ชื่อทางการค้า : | CHLORAM OINTMENT |
| รูปแบบ : | ointment |
| ความแรง : | 1%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | สหแพทย์เภสัช จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 1088/29 |
| ชื่อสารสำคัญ : | chloramphenicol |
| ชื่อทางการค้า : | CHLOR - PYRAD |
| รูปแบบ : | ointment |
| ความแรง : | 1%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | สหการโอสถ (1996) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 654/39 |
| ชื่อสารสำคัญ : | gentamicin |
| ชื่อทางการค้า : | GENTAL CREAM |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 0.1%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | เยนเนอร์ราลดรั๊กส์เฮ้าส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 463/27 |
| ชื่อสารสำคัญ : | gentamicin |
| ชื่อทางการค้า : | GRAMMIXIN CREAM |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 0.1%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | สยามเภสัช จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 1696/28 |
| ชื่อสารสำคัญ : | gentamicin |
| ชื่อทางการค้า : | GENTADERM CREAM |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 0.1%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | อังกฤษตรางู (แอล.พี.) จำกัด , บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 2300/28 |
