ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | pregabalin |
| ชื่อทางการค้า : | LAVIKA 150 |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 150 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | อินเตอร์ไทย ฟาร์มาซูติเคิ้ล แมนูแฟคเจอริ่ง จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 14/62(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | lamotrigine |
| ชื่อทางการค้า : | LAMICTAL (TABLETS 25 MG) |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 25 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | แกล็กโซสมิทไคล์น (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 16/62(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | lamotrigine |
| ชื่อทางการค้า : | LAMICTAL (TABLETS 100 MG) |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 100 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | แกล็กโซสมิทไคล์น (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 18/62(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | lidocaine hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | LOCANA 2% NON-PRESERVATIVE |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 20 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แอล.บี.เอส. แลบบอเรตอรี่ จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 167/62 |
| ชื่อสารสำคัญ : | lidocaine |
| ชื่อทางการค้า : | LD CREAM |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 10%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | ที. แมน ฟาร์มา จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 229/62 |
| ชื่อสารสำคัญ : | atorvastatin |
| ชื่อทางการค้า : | LIPOSTAT (10 MG TABLET) |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 10 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | สยามเภสัช จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 22/62(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | atorvastatin |
| ชื่อทางการค้า : | LIPOSTAT (20 MG TABLET) |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 20 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | สยามเภสัช จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 23/62(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | atorvastatin |
| ชื่อทางการค้า : | LIPOSTAT (40 MG TABLET) |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 40 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | สยามเภสัช จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 24/62(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | lamotrigine |
| ชื่อทางการค้า : | LAMICTAL (TABLETS 50 MG) |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 50 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | แกล็กโซสมิทไคล์น (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 17/62(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | escitalopram |
| ชื่อทางการค้า : | LEXAPRO 15 MG |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 15 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บี.เอ็ล.ฮั้ว จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 21/62(NC) |
| ชื่อสารสำคัญ : | lercanidipine |
| ชื่อทางการค้า : | LERCADIP 10 MG |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 10 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แอ๊บบอต ลาบอแรตอรีส จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 45/63(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | levofloxacin |
| ชื่อทางการค้า : | LEFOXIN 100 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 100 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แมคโครฟาร์ จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 48/63(NG) |
