ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | Russell's Viper antivenin |
| ชื่อทางการค้า : | RUSSELL'S VIPER ANTIVENIN (PURIFIED) |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | - |
| ผู้รับอนุญาต : | สถานเสาวภา สภากาชาดไทย |
| เลขทะเบียน : | 1A 97/49 |
| ชื่อสารสำคัญ : | purified Vero cell rabies vaccine (PVRV) |
| ชื่อทางการค้า : | RABIES VACCINE FOR HUMAN USE (VERO CELL), FREEZE-DRIED FINAL BULK |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 9 IU/ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ไบโอเนท - เอเชีย จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 4/57(B) |
| ชื่อสารสำคัญ : | rota virus, live attenuated |
| ชื่อทางการค้า : | ROTARIX (TM) (ORAL SUSPENSION) |
| รูปแบบ : | vaccine |
| ความแรง : | - |
| ผู้รับอนุญาต : | แกล็กโซสมิทไคล์น (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 10/52(NB) |
| ชื่อสารสำคัญ : | rota virus, pentavalent, live, reassorted |
| ชื่อทางการค้า : | ROTATEQ |
| รูปแบบ : | vaccine |
| ความแรง : | - |
| ผู้รับอนุญาต : | เอ็มเอสดี (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 9/55(NB) |
| ชื่อสารสำคัญ : | midostaurin |
| ชื่อทางการค้า : | RYDAPT (25 MG SOFT CAPSULES) |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 25 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | โนวาร์ตีส (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 15048/61(NC) |
| ชื่อสารสำคัญ : | interferon beta-1a |
| ชื่อทางการค้า : | REBIF 22 |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 22 mcg/0.5ml |
| ผู้รับอนุญาต : | เมอร์ค จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 135/50(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | interferon beta-1a |
| ชื่อทางการค้า : | REBIF (22 MCG/ 0.5 ML) |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 22 mcg/0.5ml |
| ผู้รับอนุญาต : | เมอร์ค จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 64/60(NB) |
| ชื่อสารสำคัญ : | interferon beta-1a |
| ชื่อทางการค้า : | REBIF 44 |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 44 mcg/0.5ml |
| ผู้รับอนุญาต : | เมอร์ค จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 134/50(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | interferon beta-1a |
| ชื่อทางการค้า : | REBIF (44 MCG/ 0.5 ML) |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 44 mcg/0.5ml |
| ผู้รับอนุญาต : | เมอร์ค จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 65/60(NB) |
| ชื่อสารสำคัญ : | sirolimus |
| ชื่อทางการค้า : | RAPAMUNE TABLETS (1MG) |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 1 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ไฟเซอร์ (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 9/59(NB) |
| ชื่อสารสำคัญ : | infliximab |
| ชื่อทางการค้า : | REMICADE |
| รูปแบบ : | lyophilized powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 100 mg/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | แจนเซ่น-ซีแลก จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 27/56(NB) |
| ชื่อสารสำคัญ : | lenalidomide |
| ชื่อทางการค้า : | REVLIMID(R) 10 MG |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 10 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท บริสตอล-ไมเยอร์ส สควิบบ์ ฟาร์มา (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 112/59(NC) |
