ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | oxytetracycline+lidocaine |
| ชื่อทางการค้า : | OXYCLINE |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | (100 MG+40 MG)/2 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | เยนเนอร์ราลดรั๊กส์เฮ้าส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 15/29 |
| ชื่อสารสำคัญ : | amoxicillin trihydrate |
| ชื่อทางการค้า : | O - MOX 500 |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 500 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | แมคโครฟาร์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 839/44 |
| ชื่อสารสำคัญ : | amoxicillin trihydrate |
| ชื่อทางการค้า : | O - MOX 500 |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 500 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | แมคโครฟาร์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 856/44 |
| ชื่อสารสำคัญ : | biapenem |
| ชื่อทางการค้า : | OMEGACIN 0.3 G FOR INTRAVENOUS DRIP INFUSION |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 300 mg/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | ไทยเมจิฟาร์มาซิวติคัล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 81/56(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | azithromycin |
| ชื่อทางการค้า : | ONZET (FOR ORAL SUSPENSION) |
| รูปแบบ : | dry syrup |
| ความแรง : | 200 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | เอ็ม แอนด์ เอ็ช แมนูแฟคเจอริ่ง จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 35/54(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | azithromycin |
| ชื่อทางการค้า : | ONZET-P (FOR ORAL SUSPENSION) |
| รูปแบบ : | dry syrup |
| ความแรง : | 200 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | เอ็ม แอนด์ เอ็ช แมนูแฟคเจอริ่ง จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 12/56(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | ofloxacin |
| ชื่อทางการค้า : | OFLOMAC I.V |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 2 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | แอปคาร์ ฟาร์มาแลป (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 42/51 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ofloxacin |
| ชื่อทางการค้า : | OFLOXA |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 100 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แอล.บี.เอส. แลบบอเรตอรี่ จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 445/40 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ofloxacin |
| ชื่อทางการค้า : | OFLOCEE |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 100 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บางกอกแล็ป แอนด์ คอสเมติค จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 825/41 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ofloxacin |
| ชื่อทางการค้า : | OFLOXAN |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 100 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | นิวไลฟ์ฟาร์ม่า จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 180/42 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ofloxacin |
| ชื่อทางการค้า : | OFLOMET |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 200 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | พอนด์ เคมีคอล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 754/42 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ofloxacin |
| ชื่อทางการค้า : | OFLOCEE 200 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 200 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บางกอกแล็ป แอนด์ คอสเมติค จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 706/43 |
