ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | Dimenhydrinate (Diphenhydramine Theoclate) |
| ชื่อทางการค้า : | NAVAMIN (TABLETS) |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 50 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เกร๊ทเตอร์ฟาร์ม่า จำกัด, บริษัท โรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 399/28 |
| ชื่อสารสำคัญ : | Dimenhydrinate (Diphenhydramine Theoclate) |
| ชื่อทางการค้า : | NAVAMED (TABLETS) |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 50 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เกร๊ทเตอร์ฟาร์ม่า จำกัด, บริษัท โรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 371/55 |
| ชื่อสารสำคัญ : | brompheniramine maleate |
| ชื่อทางการค้า : | NEOPHEN |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 4 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | นิวไลฟ์ฟาร์ม่า จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 145/39 |
| ชื่อสารสำคัญ : | loratadine |
| ชื่อทางการค้า : | NEUDIN |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 10 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เอช.เค.ฟาร์มาซูติคอล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 328/58 |
| ชื่อสารสำคัญ : | nepafenac |
| ชื่อทางการค้า : | NEVANAC (NEPAFENAC OPHTHALMIC SUSPENSION) 0.1% |
| รูปแบบ : | eye drop |
| ความแรง : | 1 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | โนวาร์ตีส (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 95/60(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | phenylephrine hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | NEOSYNEPHRIN-POS 10% EYE DROPS |
| รูปแบบ : | eye drop |
| ความแรง : | 100 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | กวงเตี่ยงดิสเปนซารี่, ห้างหุ้นส่วนสามัญนิติบุคคล |
| เลขทะเบียน : | 1C 123/51 |
| ชื่อสารสำคัญ : | naphazoline+pheniramine |
| ชื่อทางการค้า : | NAPHCON-A |
| รูปแบบ : | eye drop |
| ความแรง : | (0.25 MG+3 MG)/1 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | อัลคอน แลบอราทอรีส์ (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2C 20/61 |
| ชื่อสารสำคัญ : | pralidoxime chloride |
| ชื่อทางการค้า : | NEOPAM 1 G |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 1000 mg/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | อี ยู ฟาร์มาซูติคอล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 122/56 |
| ชื่อสารสำคัญ : | naloxone hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | NARCOTAN |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 0.4 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ภิญโญฟาร์มาซี, ห้างหุ้นส่วนจำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 270/46 |
| ชื่อสารสำคัญ : | calcium folinate |
| ชื่อทางการค้า : | NYRIN TABLET 15 MG |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 15 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | มาสุ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 3/62 |
| ชื่อสารสำคัญ : | sodium chloride |
| ชื่อทางการค้า : | NEYBRON |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 0.9 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | เวิลด์เมดโปรดักส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 208/59 |
| ชื่อสารสำคัญ : | desmopressin acetate |
| ชื่อทางการค้า : | NOCDURNA 25 MCG ORAL LYOPHILISATE |
| รูปแบบ : | sublingual tablet |
| ความแรง : | 25 mcg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เฟอร์ริ่ง ฟาร์มาซูติคัลส์ |
| เลขทะเบียน : | 1C 15016/62(N) |
