ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | naphazoline hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | NASOL SPRAY |
| รูปแบบ : | nasal spray |
| ความแรง : | 100 mg/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บอส ฟาร์มาแคร์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 7/62 |
| ชื่อสารสำคัญ : | naphazoline+chlorphenamine(chlorpheniramine) |
| ชื่อทางการค้า : | NASOL NEBULISER |
| รูปแบบ : | nasal spray |
| ความแรง : | (2.5 MG+1 MG)/1 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท บอส ฟาร์มาแคร์ จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 2A 646/28 |
| ชื่อสารสำคัญ : | naphazoline+chlorphenamine(chlorpheniramine) |
| ชื่อทางการค้า : | NOSE FROSSY NEBULIZER |
| รูปแบบ : | nasal spray |
| ความแรง : | (2.5 MG+1 MG)/1 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | ไบร์วู๊ดฟาร์มาซูติคอล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 63/51 |
| ชื่อสารสำคัญ : | mometasone |
| ชื่อทางการค้า : | NASONEX AQUEOUS NASAL SPRAY (SCENT-FREE) |
| รูปแบบ : | nasal spray |
| ความแรง : | 50 mcg/1 dose |
| ผู้รับอนุญาต : | ออร์กานอน (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 127/50(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | triamcinolone acetonide |
| ชื่อทางการค้า : | NASACORT AQ |
| รูปแบบ : | nasal spray |
| ความแรง : | 55 mcg/1 dose |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ดีเคเอสเอช (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 70/46(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | sodium chloride |
| ชื่อทางการค้า : | NASALINE |
| รูปแบบ : | nasal spray |
| ความแรง : | 30 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | สหแพทย์เภสัช จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 256/49 |
| ชื่อสารสำคัญ : | dexpanthenol+sodium chloride |
| ชื่อทางการค้า : | NASALINE - ISO |
| รูปแบบ : | nasal spray |
| ความแรง : | (1 G+0.9 G)/100 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | สหแพทย์เภสัช จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 145/55 |
| ชื่อสารสำคัญ : | phenylephrine+brompheniramine |
| ชื่อทางการค้า : | NORFED |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | (5 MG+2 MG)/5 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | ฟาร์มา ซัพพลาย จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 375/32 |
| ชื่อสารสำคัญ : | phenylephrine+brompheniramine |
| ชื่อทางการค้า : | NASOTAPP |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | (5 MG+2 MG)/5 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | ชุมชนเภสัชกรรม จำกัด (มหาชน), บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 164/41 |
| ชื่อสารสำคัญ : | phenylephrine+brompheniramine |
| ชื่อทางการค้า : | NASOTAPP TABLET |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 10 MG+4 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | ชุมชนเภสัชกรรม จำกัด (มหาชน), บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 211/41 |
| ชื่อสารสำคัญ : | phenylephrine+brompheniramine |
| ชื่อทางการค้า : | NASIFED BPO |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 10 MG+4 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | บูรพาโอสถ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 30/55 |
| ชื่อสารสำคัญ : | phenylephrine+brompheniramine |
| ชื่อทางการค้า : | NORFED TABLET |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 15 MG+6 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | ฟาร์มา ซัพพลาย จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 128/32 |
