ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | tolnaftate+triacetin |
| ชื่อทางการค้า : | EZON-T |
| รูปแบบ : | solution |
| ความแรง : | (2 G+20 G)/100 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | ยูนีซัน จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 1000/28 |
| ชื่อสารสำคัญ : | tolnaftate |
| ชื่อทางการค้า : | EZON - T OINTMENT |
| รูปแบบ : | ointment |
| ความแรง : | 1%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | ยูนีซัน จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 973/28 |
| ชื่อสารสำคัญ : | calamine+zinc oxide |
| ชื่อทางการค้า : | EDWARDS CALAMINE LOTION |
| รูปแบบ : | lotion |
| ความแรง : | (10 G+5 G)/100 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | โอสถอินเตอร์ แลบบอราทอรีส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 74/43 |
| ชื่อสารสำคัญ : | gentamicin |
| ชื่อทางการค้า : | ELTACIN 0.1% |
| รูปแบบ : | ointment |
| ความแรง : | 0.1%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | โอลิค (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 156/51 |
| ชื่อสารสำคัญ : | desoximetasone |
| ชื่อทางการค้า : | ESPERSON |
| รูปแบบ : | ointment |
| ความแรง : | 0.25%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | ซาโนฟี่-อเวนตีส (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 186/59 |
| ชื่อสารสำคัญ : | mometasone furoate |
| ชื่อทางการค้า : | ELOMET* (CREAM) |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 0.1%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | ออร์กานอน (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 19/53(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | mometasone furoate |
| ชื่อทางการค้า : | ELOMET* (LOTION) |
| รูปแบบ : | lotion |
| ความแรง : | 0.1 gm/100 gm |
| ผู้รับอนุญาต : | ออร์กานอน (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 76/54(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | triamcinolone+econazole |
| ชื่อทางการค้า : | ECOSONE CREAM |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | (0.1 G+1 G)/100 G |
| ผู้รับอนุญาต : | โปลิฟาร์ม จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 629/31 |
| ชื่อสารสำคัญ : | triamcinolone+econazole |
| ชื่อทางการค้า : | ECONAZINE CREAM |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | (0.1 G+1 G)/100 G |
| ผู้รับอนุญาต : | วาย.เอส.พี.(ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2C 67/51 |
| ชื่อสารสำคัญ : | triamcinolone+econazole |
| ชื่อทางการค้า : | ECOCORT CREAM |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | (0.1 G+1 G)/100 G |
| ผู้รับอนุญาต : | ไทโช ฟาร์มาซูติคอล (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2C 15/61 |
| ชื่อสารสำคัญ : | betamethasone dipropionate+salicylic acid |
| ชื่อทางการค้า : | EPIKLIN SKIN OINTMENT |
| รูปแบบ : | ointment |
| ความแรง : | (0.05 G+3 G)/100 G |
| ผู้รับอนุญาต : | ฟาร์มาแลนด์ (1982) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2C 7/51 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ethanol+propylene glycol |
| ชื่อทางการค้า : | ETHYLACOHOL 70% SKINOL |
| รูปแบบ : | solution |
| ความแรง : | (70 ML+1.5 ML)/100 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | วิทยาศรม จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 535/29 |
