ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | bromhexine+guaifenesin |
| ชื่อทางการค้า : | DIFFCOF DUAL ACTION CHESTY COUGH SYRUP |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | (4 MG+100 MG)/5 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ไอโนวา ฟาร์มา (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 2C 9/64 |
| ชื่อสารสำคัญ : | bromhexine |
| ชื่อทางการค้า : | DIFFCOF CHESTY COUGH SYRUP |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | 4 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ไอโนวา ฟาร์มา (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 26/64 |
| ชื่อสารสำคัญ : | medroxyprogesterone acetate |
| ชื่อทางการค้า : | DEPO - M |
| รูปแบบ : | suspensions for injections or infusions |
| ความแรง : | 50 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เวสโก ฟาร์มาซูติคอล จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 291/64 |
| ชื่อสารสำคัญ : | dicycloverine hydrochloride (dicyclomine hydrochloride) |
| ชื่อทางการค้า : | DICLOMINE |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 10 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เคนยากุ (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 362/64 |
| ชื่อสารสำคัญ : | chlorhexidine+cetrimide |
| ชื่อทางการค้า : | DEKKALON |
| รูปแบบ : | solution |
| ความแรง : | (1.5 G+15 G)/100 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ยูเมด้า จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 2A 113/64 |
| ชื่อสารสำคัญ : | doxycycline hyclate |
| ชื่อทางการค้า : | DOXXO |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 100 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ห้างขายยาตราเจ็ดดาว จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 348/64 |
| ชื่อสารสำคัญ : | dicloxacillin sodium |
| ชื่อทางการค้า : | DICLOX |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 250 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท พี.พี.แลบอราตอรี่ส์ จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 2/65 |
| ชื่อสารสำคัญ : | dicloxacillin sodium |
| ชื่อทางการค้า : | DICLOX-I.P. 250 |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 250 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท พี.พี.แลบอราตอรี่ส์ จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 9/65 |
| ชื่อสารสำคัญ : | dicloxacillin sodium |
| ชื่อทางการค้า : | DICLOXHIM-250 CAPSULES |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 250 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ห้างขายยาตราเจ็ดดาว จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 14/65 |
| ชื่อสารสำคัญ : | sodium valproate |
| ชื่อทางการค้า : | DEPROATE (ORAL SOLUTION) |
| รูปแบบ : | oral solution |
| ความแรง : | 200 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัทโรงงานเภสัชกรรม แอตแลนติค จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 150/65 |
| ชื่อสารสำคัญ : | lemborexant |
| ชื่อทางการค้า : | DAYVIGO 5 MG |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 5 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เอไซ (ประเทศไทย) มาร์เก็ตติ้ง จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 15012/65(NC) |
| ชื่อสารสำคัญ : | chloroquine phosphate |
| ชื่อทางการค้า : | DIROQUINE (250 MG.) |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 250 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัทโรงงานเภสัชกรรม แอตแลนติค จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 146/65 |
