ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | Dimenhydrinate (Diphenhydramine Theoclate) |
| ชื่อทางการค้า : | DIMENHYDRINATE |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 50 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ที.โอ. เคมีคอลส์ (1979) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 501/55 |
| ชื่อสารสำคัญ : | Dimenhydrinate (Diphenhydramine Theoclate) |
| ชื่อทางการค้า : | DIMENHYDRINATE TABLETS |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 50 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เอช.เค.ฟาร์มาซูติคอล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 404/58 |
| ชื่อสารสำคัญ : | Dimenhydrinate (Diphenhydramine Theoclate) |
| ชื่อทางการค้า : | DIMENHYDRINATE TABLETS |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 50 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บี.เอ็ล.ฮั้ว จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 52/59 |
| ชื่อสารสำคัญ : | diphenhydramine hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | DIPHENHYDRAMINE CAPSULES |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 25 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เอเชี่ยน ฟาร์มาซูติคัล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 403/27 |
| ชื่อสารสำคัญ : | diphenhydramine hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | DIBENDRYL |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 25 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | แมคโครฟาร์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 401/51 |
| ชื่อสารสำคัญ : | loratadine |
| ชื่อทางการค้า : | DAYTADINE TABLETS |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 10 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | อังกฤษตรางู (แอล.พี.) จำกัด , บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 900/43 |
| ชื่อสารสำคัญ : | mebhydrolin |
| ชื่อทางการค้า : | DAY HIST |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 50 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | โฟร์ตี้ทู สยามเมดิแคร์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 174/27 |
| ชื่อสารสำคัญ : | mebhydrolin |
| ชื่อทางการค้า : | DAYHIST - 50 |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 50 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | โฟร์ตี้ทู สยามเมดิแคร์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 569/39 |
| ชื่อสารสำคัญ : | desloratadine |
| ชื่อทางการค้า : | DLOREZE |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 5 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เมก้า ไลฟ์ไซแอ็นซ์ จำกัด (มหาชน), บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 9/60(E) |
| ชื่อสารสำคัญ : | desloratadine |
| ชื่อทางการค้า : | DESLORATADINE SANDOZ |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 5 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | แซนดอส (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 9/59(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | dexamethasone sodium phosphate |
| ชื่อทางการค้า : | DEXAGEL |
| รูปแบบ : | eye gel |
| ความแรง : | 0.1%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | บอช แอนด์ ลอมบ์ (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 281/48 |
| ชื่อสารสำคัญ : | timolol+travoprost |
| ชื่อทางการค้า : | DUOTRAV (EYE DROPS) |
| รูปแบบ : | eye drop |
| ความแรง : | (5 MG+0.04 MG)/1 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | โนวาร์ตีส (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2C 25/60(N) |
