ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | chlorpheniramine+dextromethorphan+terpin hydrate |
| ชื่อทางการค้า : | DEXTRO TABLETS |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 2 MG+10 MG+125 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | โอสถอินเตอร์ แลบบอราทอรีส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 626/31 |
| ชื่อสารสำคัญ : | chlorpheniramine+dextromethorphan+terpin hydrate |
| ชื่อทางการค้า : | DIMOPHEN |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 2 MG+15 MG+125 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | แอดวานซ์ ฟาร์มาซูติคอล แมนูเฟคเจอริ่ง จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 48/57 |
| ชื่อสารสำคัญ : | chlorpheniramine+paracetamol+dextromethorphan+guaifenesin |
| ชื่อทางการค้า : | DESOPHEN (FOR CHILDREN) |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | (1 MG+120 MG+5 MG+25 MG)/5 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | เคมีภัณฑ์ เมดิคอล จำกัด, บริษัท โรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 2A 106/55 |
| ชื่อสารสำคัญ : | chlorpheniramine+phenylephrine+dextromethorphan+guaifenesin |
| ชื่อทางการค้า : | DEXSIN - A SYRUP |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | (2 MG+5 MG+10 MG+100 MG)/5 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | เคมีภัณฑ์ เมดิคอล จำกัด, บริษัท โรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 2A 80/55 |
| ชื่อสารสำคัญ : | chlorpheniramine+phenylephrine+dextromethorphan+guaifenesin |
| ชื่อทางการค้า : | DECOL SYRUP |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | (2 MG+5 MG+5 MG+50 MG)/5 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | ยูโทเปี้ยน จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 958/27 |
| ชื่อสารสำคัญ : | dextromethorphan+guaifenesin |
| ชื่อทางการค้า : | DEXCERYL PLUS SYRUP |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | (10 MG+200 MG)/5 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | เลิศสิงห์เภสัชกรรม , ห้างหุ้นส่วนจำกัดโรงงาน |
| เลขทะเบียน : | 2A 61/51 |
| ชื่อสารสำคัญ : | dextromethorphan+guaifenesin+terpin hydrate |
| ชื่อทางการค้า : | DECOFSIN |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 15 MG+100 MG+130 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | วี.เอส.ฟาร์ม่า (1971) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 290/43 |
| ชื่อสารสำคัญ : | dextromethorphan+guaifenesin+terpin hydrate |
| ชื่อทางการค้า : | DEXCO - D |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 15 MG+100 MG+130 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | เคมีภัณฑ์ เมดิคอล จำกัด, บริษัท โรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 2A 49/55 |
| ชื่อสารสำคัญ : | dextromethorphan+guaifenesin+terpin hydrate |
| ชื่อทางการค้า : | D - COATE |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 20 MG+50 MG+85 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | บี.เอ็ล.ฮั้ว จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 1025/29 |
| ชื่อสารสำคัญ : | dextromethorphan+bromhexine |
| ชื่อทางการค้า : | DUTROSS DM KIDS |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | (7.5 MG+4 MG)/5 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | ไทยนครพัฒนา จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 157/53 |
| ชื่อสารสำคัญ : | dextromethorphan+bromhexine |
| ชื่อทางการค้า : | DUTROSS DM |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 15 MG+8 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | ไทยนครพัฒนา จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 139/53 |
| ชื่อสารสำคัญ : | dextromethorphan+bromhexine+guaifenesin |
| ชื่อทางการค้า : | DEXTROPECT |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 15 MG+8 MG+100 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | วี.เอส.ฟาร์ม่า (1971) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 39/50 |
