ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | cefaclor |
| ชื่อทางการค้า : | DISTACLOR 250 MG/5 ML |
| รูปแบบ : | dry syrup |
| ความแรง : | 250 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ดีเคเอสเอช (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 127/50 |
| ชื่อสารสำคัญ : | cefaclor |
| ชื่อทางการค้า : | DISTACLOR MR 375 MG |
| รูปแบบ : | SR tablet |
| ความแรง : | 375 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ดีเคเอสเอช (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 129/50 |
| ชื่อสารสำคัญ : | cefdinir |
| ชื่อทางการค้า : | DINICEF FOR SUSPENSION |
| รูปแบบ : | dry syrup |
| ความแรง : | 125 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แอล.บี.เอส. แลบบอเรตอรี่ จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 13/57(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | doripenem |
| ชื่อทางการค้า : | DORIO |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 500 mg/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | ไบโอแลป จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 6/59(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | clindamycin hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | DACIN - F 150 |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 150 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บางกอกแล็ป แอนด์ คอสเมติค จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 1126/44 |
| ชื่อสารสำคัญ : | clindamycin hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | DACIN - F300 |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 300 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บางกอกแล็ป แอนด์ คอสเมติค จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 1127/44 |
| ชื่อสารสำคัญ : | clindamycin hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | DALACIN (CAPSULES 300 MG) |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 300 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ไฟเซอร์ (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 114/52 |
| ชื่อสารสำคัญ : | clindamycin phosphate |
| ชื่อทางการค้า : | DALACIN C PHOSPHATE |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 150 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ไฟเซอร์ (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 486/27 |
| ชื่อสารสำคัญ : | prulifloxacin |
| ชื่อทางการค้า : | DARFLOX TABLETS 100 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 100 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ไทยเมจิฟาร์มาซิวติคัล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 112/52(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | ketoconazole |
| ชื่อทางการค้า : | DERMED |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 200 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | วี.เอส.ฟาร์ม่า (1971) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 729/39 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ketoconazole |
| ชื่อทางการค้า : | DIAZON |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 200 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ยูนีซัน จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 406/40 |
| ชื่อสารสำคัญ : | fluconazole |
| ชื่อทางการค้า : | DIFLUCAN (CAPSULES 150 MG) |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 150 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ไฟเซอร์ (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 182/47(N) |
