ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | clobetasol propionate |
| ชื่อทางการค้า : | DERMOVATE (CREAM ) |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 0.05%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | แกล็กโซสมิทไคล์น (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 97/46 |
| ชื่อสารสำคัญ : | clobetasol propionate |
| ชื่อทางการค้า : | DERMONAR LOTION |
| รูปแบบ : | lotion |
| ความแรง : | 0.05%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | เลิศสิงห์เภสัชกรรม , ห้างหุ้นส่วนจำกัดโรงงาน |
| เลขทะเบียน : | 1A 461/50 |
| ชื่อสารสำคัญ : | clobetasol propionate |
| ชื่อทางการค้า : | DERMOVATE OINTMENT |
| รูปแบบ : | ointment |
| ความแรง : | 0.05%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | แกล็กโซสมิทไคล์น (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 183/45 |
| ชื่อสารสำคัญ : | clobetasol propionate |
| ชื่อทางการค้า : | DERMOVATE SCALP APPLICATION |
| รูปแบบ : | topical solution |
| ความแรง : | 0.05 gm/100 gm |
| ผู้รับอนุญาต : | แกล็กโซสมิทไคล์น (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 19/46 |
| ชื่อสารสำคัญ : | betamethasone+neomycin sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | DERMA-N CREAM |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | (0.1 G+0.5 G)/100 G |
| ผู้รับอนุญาต : | ฟาร์สเป็ค จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 887/30 |
| ชื่อสารสำคัญ : | betamethasone+neomycin sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | DERZID-N CREAM |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | (0.1 G+0.5 G)/100 G |
| ผู้รับอนุญาต : | ยูนีซัน จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 183/42 |
| ชื่อสารสำคัญ : | triamcinolone+gramicidin+neomycin+nystatin |
| ชื่อทางการค้า : | DERMACOMBIN |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | (1 MG+0.25 MG+2.5 MG+100,000 U)/1 G |
| ผู้รับอนุญาต : | ยูเนียนเมดดิคอล (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2C 33/34 |
| ชื่อสารสำคัญ : | betamethasone+clotrimazole |
| ชื่อทางการค้า : | DERZID - C |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | (0.1 G+1 G)/100 G |
| ผู้รับอนุญาต : | ยูนีซัน จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 171/42 |
| ชื่อสารสำคัญ : | betamethasone dipropionate+salicylic acid |
| ชื่อทางการค้า : | DIPROSALIC* OINTMENT |
| รูปแบบ : | ointment |
| ความแรง : | (0.05 G+3 G)/100 G |
| ผู้รับอนุญาต : | ออร์กานอน (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2C 43/51 |
| ชื่อสารสำคัญ : | betamethasone+gentamicin+clioquinol+tolnaftate |
| ชื่อทางการค้า : | DERMAHEU |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | (0.05 G+0.1 G+1 G+1 G)/100 G |
| ผู้รับอนุญาต : | ไทยนครพัฒนา จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 190/42 |
| ชื่อสารสำคัญ : | betamethasone+gentamicin+clioquinol+tolnaftate |
| ชื่อทางการค้า : | DERTEC |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | (0.05 G+0.1 G+1 G+1 G)/100 G |
| ผู้รับอนุญาต : | มิลลิเมด จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 33/50 |
| ชื่อสารสำคัญ : | betamethasone+gentamicin+clioquinol+tolnaftate |
| ชื่อทางการค้า : | DERMIX-4 |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | (0.05 G+0.1 G+1 G+1 G)/100 G |
| ผู้รับอนุญาต : | ที. แมน ฟาร์มา จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 6/58 |
