ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | theophylline |
| ชื่อทางการค้า : | ASMASOLON |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 125 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ยูนิแล็บ ฟาร์มาซูติคอลส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 224/36 |
| ชื่อสารสำคัญ : | aminophylline |
| ชื่อทางการค้า : | AMINOPHYLLINE INJECTION (0.25 G) |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 25 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | แอตแลนติค จำกัด, บริษัทโรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 2071/28 |
| ชื่อสารสำคัญ : | aminophylline |
| ชื่อทางการค้า : | AMINOPHYLLINE INJECTION |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 25 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | สามัคคีเภสัช จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 2103/29 |
| ชื่อสารสำคัญ : | aminophylline |
| ชื่อทางการค้า : | AMINOPHYLLIN 1 1/2 GR. |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 100 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | แอตแลนติค จำกัด, บริษัทโรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 1091/28 |
| ชื่อสารสำคัญ : | aminophylline |
| ชื่อทางการค้า : | AMINOPHYLLINE TABLETS |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 100 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | สามัคคีเภสัช จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 520/33 |
| ชื่อสารสำคัญ : | theophylline+guaifenesin |
| ชื่อทางการค้า : | ASMA - DEC |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | (50 MG+30 MG)/5 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | เมดิซีน โปรดักส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 128/27 |
| ชื่อสารสำคัญ : | theophylline+guaifenesin |
| ชื่อทางการค้า : | ASIABRON SUGAR COATED TABLETS |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 150 MG+90 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | เอเชี่ยน ฟาร์มาซูติคัล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 240/28 |
| ชื่อสารสำคัญ : | montelukast sodium |
| ชื่อทางการค้า : | ASTAIR CHEWABLE 5 MG |
| รูปแบบ : | chewable tablet |
| ความแรง : | 5 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เภสัชกรรมศรีประสิทธิ์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 37/60(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | chlorpheniramine+ammonium chloride |
| ชื่อทางการค้า : | A-NADRIL COUGH SYRUP |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | (2 MG+100 MG)/4 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | อินแพคฟาร์มา จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 50/57 |
| ชื่อสารสำคัญ : | chlorpheniramine+ammonium chloride |
| ชื่อทางการค้า : | A-CHLORDYL SYRUP |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | (2 MG+125 MG)/5 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | ฟีฮาแล็บ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 30/61 |
| ชื่อสารสำคัญ : | chlorpheniramine+ammonium chloride+sodium citrate |
| ชื่อทางการค้า : | ASACOG |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | (2 MG+150 MG+50 MG)/5 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | เอเชี่ยนยูเนียนแล็บบอราตอรี่ส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 110/36 |
| ชื่อสารสำคัญ : | chlorpheniramine+terpin hydrate |
| ชื่อทางการค้า : | ASAPHAN |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 2 MG+130 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | เอเชี่ยนยูเนียนแล็บบอราตอรี่ส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 92/36 |
