ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | budesonide |
| ชื่อทางการค้า : | AERONIDE 200 MCG |
| รูปแบบ : | pressurized metered-dose inhaler (MDI) |
| ความแรง : | 200 mcg/1 dose |
| ผู้รับอนุญาต : | อินแพคฟาร์มา จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 440/55 |
| ชื่อสารสำคัญ : | salbutamol sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | ANTOMOL SYRUP |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | 2 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | เมดิซีน โปรดักส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 144/27 |
| ชื่อสารสำคัญ : | salbutamol sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | ASMOL SYRUP |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | 2 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | สุพงษ์เภสัช, ห้างหุ้นส่วนจำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 469/36 |
| ชื่อสารสำคัญ : | salbutamol sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | ANTOMOL |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 2 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เมดิซีน โปรดักส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 571/29 |
| ชื่อสารสำคัญ : | salbutamol sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | ASMATOL |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 2 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | นิวไลฟ์ฟาร์ม่า จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 87/40 |
| ชื่อสารสำคัญ : | terbutaline sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | ASTHMASIAN SYRUP |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | 1.5 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | เอเชี่ยน ฟาร์มาซูติคัล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 123/27 |
| ชื่อสารสำคัญ : | terbutaline sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | ASTHMIC SYRUP |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | 1.5 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ที. แมน ฟาร์มา จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 1429/27 |
| ชื่อสารสำคัญ : | terbutaline sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | ASTHMIC TABLET |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 2.5 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ที. แมน ฟาร์มา จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 997/27 |
| ชื่อสารสำคัญ : | terbutaline sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | ASTHTERMINE |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 2.5 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เลิศสิงห์เภสัชกรรม , ห้างหุ้นส่วนจำกัดโรงงาน |
| เลขทะเบียน : | 1A 404/32 |
| ชื่อสารสำคัญ : | terbutaline+guaifenesin |
| ชื่อทางการค้า : | ASTHMASIAN EXPECTORANT SYRUP |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | (1.5 MG+100 MG)/5 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | เอเชี่ยน ฟาร์มาซูติคัล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 24/36 |
| ชื่อสารสำคัญ : | terbutaline+guaifenesin |
| ชื่อทางการค้า : | ASTHNYL |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | (1.5 MG+66.5 MG)/5 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | โอสถอินเตอร์ แลบบอราทอรีส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 25/42 |
| ชื่อสารสำคัญ : | terbutaline+guaifenesin |
| ชื่อทางการค้า : | AZMA EXPECTORANT |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | (1.5 MG+66.5 MG)/5 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | ตราเจ็ดดาว จำกัด, บริษัท ห้างขายยา |
| เลขทะเบียน : | 2A 93/52 |
