ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | palonosetron |
| ชื่อทางการค้า : | ALOXI |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 0.05 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ดีเคเอสเอช (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 125/59(NC) |
| ชื่อสารสำคัญ : | lactulose |
| ชื่อทางการค้า : | ALVOLAXUS 10 G/15 ML ORAL SOLUTION |
| รูปแบบ : | oral solution |
| ความแรง : | 10 gm/15 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | อัลโวเจน (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 4/59 |
| ชื่อสารสำคัญ : | medicinal charcoal |
| ชื่อทางการค้า : | ABS TOXINE |
| รูปแบบ : | oral powder |
| ความแรง : | 50 gm/1 sachet |
| ผู้รับอนุญาต : | เมดิซีน โปรดักส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 30/50 |
| ชื่อสารสำคัญ : | multienzymes and acid preparations |
| ชื่อทางการค้า : | AMATO |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | - |
| ผู้รับอนุญาต : | เลิศสิงห์เภสัชกรรม , ห้างหุ้นส่วนจำกัดโรงงาน |
| เลขทะเบียน : | 2A 101/32 |
| ชื่อสารสำคัญ : | insulin (human);Soluble insulin |
| ชื่อทางการค้า : | ACTRAPID PENFILL |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 100 iu/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | โนโวนอร์ดิสค์ฟาร์มา (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 24/53(B) |
| ชื่อสารสำคัญ : | insulin (human);Soluble insulin |
| ชื่อทางการค้า : | ACTRAPID |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 100 iu/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | โนโวนอร์ดิสค์ฟาร์มา (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 5/61(B) |
| ชื่อสารสำคัญ : | metformin hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | AMMIFORMIN |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 500 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | แมคโครฟาร์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 620/36 |
| ชื่อสารสำคัญ : | metformin hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | AFORMIN-500 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 500 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เอเชี่ยนยูเนียนแล็บบอราตอรี่ส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 69/51 |
| ชื่อสารสำคัญ : | metformin hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | AFORMIN-850 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 850 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เอเชี่ยนยูเนียนแล็บบอราตอรี่ส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 116/51 |
| ชื่อสารสำคัญ : | gliclazide |
| ชื่อทางการค้า : | AGLAZIDE |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 80 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เอเชี่ยนยูเนียนแล็บบอราตอรี่ส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 450/52 |
| ชื่อสารสำคัญ : | glimepiride |
| ชื่อทางการค้า : | AMARAX 2 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 2 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | โปลิฟาร์ม จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 29/55(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | glimepiride |
| ชื่อทางการค้า : | AMARYL (2 MG) |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 2 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ซาโนฟี่-อเวนตีส (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 41/50(N) |
