ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | albumin |
| ชื่อทางการค้า : | ALBUMIN 20 TRCS |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 20 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ศูนย์ผลิตผลิตภัณฑ์จากพลาสมา สภากาชาดไทย |
| เลขทะเบียน : | 1A 4/59(B) |
| ชื่อสารสำคัญ : | albumin |
| ชื่อทางการค้า : | ALBUTEIN 20% (SOLUTION) |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 20 gm/100ml |
| ผู้รับอนุญาต : | กริโฟลส์ (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 153/39 |
| ชื่อสารสำคัญ : | albumin |
| ชื่อทางการค้า : | ALBUMIN INJ. 20% - GCC |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 20 gm/100ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ส.เจริญเภสัชเทรดดิ้ง จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 13/55(B) |
| ชื่อสารสำคัญ : | albumin |
| ชื่อทางการค้า : | ALBUTEIN 25% (SOLUTION) |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 25 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | กริโฟลส์ (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 152/39 |
| ชื่อสารสำคัญ : | albumin |
| ชื่อทางการค้า : | ALBUTEIN 5%(SOLUTION) |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 5 gm/100ml |
| ผู้รับอนุญาต : | กริโฟลส์ (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 129/45 |
| ชื่อสารสำคัญ : | High branched-chain amino acid |
| ชื่อทางการค้า : | AMINOLEBAN |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | - |
| ผู้รับอนุญาต : | ไทยโอซูก้า จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 34/61 |
| ชื่อสารสำคัญ : | Amino acids with/without minerals |
| ชื่อทางการค้า : | AMIPAREN-10 |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | - |
| ผู้รับอนุญาต : | ไทยโอซูก้า จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 35/61 |
| ชื่อสารสำคัญ : | High branched-chain amino acid |
| ชื่อทางการค้า : | AMINOPLASMAL (R) HEPA - 10% |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | - |
| ผู้รับอนุญาต : | บี.บราวน์ (ประเทศไทย)จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2C 63/42 |
| ชื่อสารสำคัญ : | Amino acids with/without minerals |
| ชื่อทางการค้า : | AMINOPLASMAL (R) - 15% |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | - |
| ผู้รับอนุญาต : | บี.บราวน์ (ประเทศไทย)จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2C 69/42 |
| ชื่อสารสำคัญ : | Amino acids with/without minerals |
| ชื่อทางการค้า : | AMIPAREN |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | - |
| ผู้รับอนุญาต : | ไทยโอซูก้า จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2C 3/54 |
| ชื่อสารสำคัญ : | Amino acid solution for newborns |
| ชื่อทางการค้า : | AMINOVEN INFANT 10% |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | - |
| ผู้รับอนุญาต : | เฟรเซนีอุส คาบี (ไทยแลนด์) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2C 9/45 |
| ชื่อสารสำคัญ : | sodium acetate+sodium chloride+potassium chloride+calcium chloride |
| ชื่อทางการค้า : | ACETAR (ACETATE RINGER'S INJECTION) |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | - |
| ผู้รับอนุญาต : | ไทยโอซูก้า จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 352/28 |
