ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | acetylsalicylic acid |
| ชื่อทางการค้า : | ASPIRIN FRX |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 81 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | สหการโอสถ (1996) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 255/53 |
| ชื่อสารสำคัญ : | acetylsalicylic acid |
| ชื่อทางการค้า : | ASPREX 81 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 81 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | โอสถอินเตอร์ แลบบอราทอรีส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 443/56 |
| ชื่อสารสำคัญ : | dipyridamole+acetylsalicylic acid |
| ชื่อทางการค้า : | AGGRENOX CAPSULES |
| รูปแบบ : | SR capsule |
| ความแรง : | 200 MG+25 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | เบอริงเกอร์ อินเกลไฮม์ (ไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2C 9/46 |
| ชื่อสารสำคัญ : | alteplase |
| ชื่อทางการค้า : | ACTILYSE |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 50 mg/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | เบอริงเกอร์ อินเกลไฮม์ (ไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 260/31 |
| ชื่อสารสำคัญ : | fondaparinux sodium |
| ชื่อทางการค้า : | ARIXTRA |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 5 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | เจ เอส วิชั่น จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 7/58(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | tranexamic acid |
| ชื่อทางการค้า : | AXAMIN |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 250 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บางกอกแล็ป แอนด์ คอสเมติค จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 143/47 |
| ชื่อสารสำคัญ : | tranexamic acid |
| ชื่อทางการค้า : | AXAMIN-500 |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 500 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บางกอกแล็ป แอนด์ คอสเมติค จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 365/50 |
| ชื่อสารสำคัญ : | tranexamic acid |
| ชื่อทางการค้า : | AZEPTIL 500 MG/5 ML INJECTION |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 100 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ภิญโญฟาร์มาซี, ห้างหุ้นส่วนจำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 72/46 |
| ชื่อสารสำคัญ : | coagulation factor VIII |
| ชื่อทางการค้า : | ALPHANATE (TM) ANTIHEMOPHILIC FACTOR (HUMAN) |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 250 iu/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | กริโฟลส์ (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 115/41 |
| ชื่อสารสำคัญ : | coagulation factor VIII |
| ชื่อทางการค้า : | ALPHANATE (TM) ANTIHEMOPHILIC FACTOR (HUMAN) |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 500 iu/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | กริโฟลส์ (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 114/41 |
| ชื่อสารสำคัญ : | coagulation factor IX |
| ชื่อทางการค้า : | ALPHANINE SD 1000 I.U. |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 1,000 iu/1vial |
| ผู้รับอนุญาต : | กริโฟลส์ (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 131/45 |
| ชื่อสารสำคัญ : | coagulation factor IX |
| ชื่อทางการค้า : | ALPHANINE SD 500 IU. |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 500 iu/1vial |
| ผู้รับอนุญาต : | กริโฟลส์ (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 130/45 |
