ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | escitalopram |
| ชื่อทางการค้า : | VALOPRAM 20 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 20 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท วิวา เฮลท์แคร์ จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 25/62(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | memantine |
| ชื่อทางการค้า : | MEMXA ORAL SOLUTION |
| รูปแบบ : | oral solution |
| ความแรง : | 5 mg/0.5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ยูนีซัน จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 50/62(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | fluticasone furoate |
| ชื่อทางการค้า : | ALENYS |
| รูปแบบ : | nasal spray |
| ความแรง : | 27.5 mcg/1 dose |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แกล็กโซสมิทไคล์น (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 32/62(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | montelukast sodium |
| ชื่อทางการค้า : | MONTELUKAST SANDOZ |
| รูปแบบ : | chewable tablet |
| ความแรง : | 5 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | แซนดอส (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 49/62(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | diphenhydramine hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | PHENZ |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 50 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เมก้า ไลฟ์ไซแอ็นซ์ จำกัด (มหาชน) |
| เลขทะเบียน : | 1A 176/62 |
| ชื่อสารสำคัญ : | fexofenadine |
| ชื่อทางการค้า : | FEXOTABS (180 MG) |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 180 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ดีเคเอสเอช (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 35/62(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | fexofenadine |
| ชื่อทางการค้า : | FEXOTABS (60 MG) |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 60 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ดีเคเอสเอช (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 34/62(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | desloratadine |
| ชื่อทางการค้า : | DEZTANEX |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 5 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท โลตัส ฟาร์มาซูติคอล (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 15068/62(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | sodium hyaluronate |
| ชื่อทางการค้า : | HYLO-GEL |
| รูปแบบ : | intra-occular solution |
| ความแรง : | 2 mg/1ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท บีเจซี เฮลท์แคร์ จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 23/62(NB) |
| ชื่อสารสำคัญ : | sodium hyaluronate |
| ชื่อทางการค้า : | HIALID 0.3 OPHTHALMIC SOLUTION |
| รูปแบบ : | intra-occular solution |
| ความแรง : | 3 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ซันเท็น (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 13/59(NB) |
| ชื่อสารสำคัญ : | hypromellose (hydroxypropyl methyl cellulose ) |
| ชื่อทางการค้า : | AQUA TEAR EYE DROPS |
| รูปแบบ : | eye drop |
| ความแรง : | 3 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แม็กซิมอินเตอร์คอร์ปอร์เรชั่น จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 51/62 |
| ชื่อสารสำคัญ : | hypromellose (hydroxypropyl methyl cellulose ) |
| ชื่อทางการค้า : | OCUFRESH DP |
| รูปแบบ : | eye drop |
| ความแรง : | 3 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท อินเตอร์ไทย ฟาร์มาซูติเคิ้ล แมนูแฟคเจอริ่ง จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 215/62 |
