ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | imidafenacin |
| ชื่อทางการค้า : | URITOS (TABLETS 0.1 MG) |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 0.1 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เอไซ (ประเทศไทย) มาร์เก็ตติ้ง จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 58/58(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | imidafenacin |
| ชื่อทางการค้า : | URITOS (TABLETS 0.1 MG) |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 0.1 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท อินเตอร์ไทย ฟาร์มาซูติเคิ้ล แมนูแฟคเจอริ่ง จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1B 2/59(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | octreotide |
| ชื่อทางการค้า : | DBL OCTREOTIDE INJECTION |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 0.1 mg/1ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ไฟเซอร์ (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 7/62(BF) |
| ชื่อสารสำคัญ : | levothyroxine sodium |
| ชื่อทางการค้า : | EUTHYROX 50 UG |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 0.05 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เมอร์ค จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 54/62 |
| ชื่อสารสำคัญ : | levothyroxine sodium |
| ชื่อทางการค้า : | EUTHYROX 100 UG |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 0.1 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เมอร์ค จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 53/62 |
| ชื่อสารสำคัญ : | tigecycline |
| ชื่อทางการค้า : | TYZEL |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 50 mg/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ไฟเซอร์ (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 33/62(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | cefuroxime axetil |
| ชื่อทางการค้า : | CEFUROXIME [BLC] 250 MG |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 250 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท บางกอกแล็ป แอนด์ คอสเมติค จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 190/62 |
| ชื่อสารสำคัญ : | cefuroxime axetil |
| ชื่อทางการค้า : | CEFUROXIME [BLC] 500 MG |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 500 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท บางกอกแล็ป แอนด์ คอสเมติค จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 189/62 |
| ชื่อสารสำคัญ : | lincomycin hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | LINCO A.N.B. |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 300 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | เอ.เอ็น.บี.ลาบอราตอรี่ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 211/62 |
| ชื่อสารสำคัญ : | moxifloxacin |
| ชื่อทางการค้า : | ZOMOXIN |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 400 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท มิลลิเมด จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 39/62(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | vancomycin hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | VANGACIN 1 G |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 1 gm/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เอเบิ้ล เมดิคอล จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 173/62 |
| ชื่อสารสำคัญ : | vancomycin hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | VANGACIN 500 |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 500 mg/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เอเบิ้ล เมดิคอล จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 174/62 |
