ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | norepinephrine bitartrate |
| ชื่อทางการค้า : | NOREPINEPHRINE KABI |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 1 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เฟรเซนีอุส คาบี (ไทยแลนด์) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 58/62 |
| ชื่อสารสำคัญ : | spironolactone |
| ชื่อทางการค้า : | SPIRONEX 100 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 100 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เบสซี่แอรอน จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 200/62 |
| ชื่อสารสำคัญ : | spironolactone |
| ชื่อทางการค้า : | SPIRONEX |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 25 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เบสซี่แอรอน จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 193/62 |
| ชื่อสารสำคัญ : | pravastatin |
| ชื่อทางการค้า : | PRAVASTATIN SANDOZ (20 MG) |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 20 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | แซนดอส (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 50/62(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | pravastatin |
| ชื่อทางการค้า : | PRAVASTATIN SANDOZ (40 MG) |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 40 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | แซนดอส (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 51/62(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | atorvastatin |
| ชื่อทางการค้า : | TOVASTIN 10 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 10 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ที.โอ.เคมีคอลส์ (1979) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 42/62(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | atorvastatin |
| ชื่อทางการค้า : | TOVASTIN 20 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 20 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ที.โอ.เคมีคอลส์ (1979) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 43/62(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | atorvastatin |
| ชื่อทางการค้า : | TOVASTIN 40 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 40 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ที.โอ.เคมีคอลส์ (1979) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 44/62(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | clotrimazole |
| ชื่อทางการค้า : | DERMIZOLE CREAM |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 1%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ชุมชนเภสัชกรรม จำกัด (มหาชน) |
| เลขทะเบียน : | 1A 181/62 |
| ชื่อสารสำคัญ : | clobetasol propionate |
| ชื่อทางการค้า : | COBESOL CREAM |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 0.05%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ชุมชนเภสัชกรรม จำกัด (มหาชน) |
| เลขทะเบียน : | 1A 183/62 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ethanol |
| ชื่อทางการค้า : | ETHYL ALCOHOL SIRIBUNCHA 70% |
| รูปแบบ : | cleansing preparation |
| ความแรง : | 70 ml/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ศิริบัญชา จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 180/62 |
| ชื่อสารสำคัญ : | isotretinoin |
| ชื่อทางการค้า : | ISOTEN 10 |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 10 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แมคโครฟาร์ จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 199/62 |
